Article > Article

ถามเรื่อง 5 กับ 6 เกียร์ หน่อยครับ

(1/4) > >>

subaru_t_rak:
ถามแบบคนไม่รู้เรื่องเลยนะครับ subaru 5 กับ 6 เกียร์นี้ อันไหนดีกว่ากันครับ แล้ว 5กับ 6เกียร์อยู่ในบอดี้ในบ้าง (ไม่รู้เรื่องจิงๆครับเรื่องsubaru )

Pj_yo:
หมายถึงเกียร์ของbodyไหนครับ

ถ้า 6speed มีอยู่ใน body GDB (ตากลม เหยี่ยว หมู) STi

กับ

แมวอ้วน STi GRB / GVB

mystic:
http://www.gearhack.com/myink/ViewPage.php?file=docs/Subaru%20Transmission%20Chart 

ลองดูตามนี้นะครับผมมม

เกีย 5 สปีดเนี่ยะ มันอยุ๋ในทุกบอดี้ครับ ขึ้นอยุ๋กับ อัตราทดเกียครับ มีทั้ง 3.9/3.9close/4.1/4.4/4.4 close แต่พอมาเป็น 6 สปีดเนี่ยะ จะเริ่มจากบอดี้ ตากลม STI เป็นต้นไปครับ แต่ใช่ว่าจะมีแค่ฝั่งอิมเพรสซ่านะครับ ฝั่งเลกาซี่ก็มีครับ จะอยุ่ใน พวก s401 และ  forester STi ด้วยนะครับ แต่ก็ใช่ว่า  6สปีดแล้ว มันจะเหมือนกันทั้งโลกนะครับ จะมี 6สปีด สเป็ค เมกาและ ยุโรป ที่ เกีย 5-6 จะยาวกว่าปกติอีกนิดหน่อยครับ แต่ เฟืองท้าย 3.9 เหมือนกัน 

--- อ้างจาก: Pj_yo ที่ เมษายน 27, 2013, 02:52:01 PM ---หมายถึงเกียร์ของbodyไหนครับ

ถ้า 6speed มีอยู่ใน body GDB (ตากลม เหยี่ยว หมู) STi

กับ

แมวอ้วน STi GRB / GVB

--- End quote ---

GC 8 นี้ 5 speed ช่ายป่ะคับ (แล้วระหว่าง GC8 กับ GD พี่ว่าตัวไหนน่าเล่นครับ สำหรับคนที่ไม่เคยขับอิม )

--- อ้างจาก: mystic ที่ เมษายน 27, 2013, 03:26:22 PM ---http://www.gearhack.com/myink/ViewPage.php?file=docs/Subaru%20Transmission%20Chart 

ลองดูตามนี้นะครับผมมม

เกีย 5 สปีดเนี่ยะ มันอยุ๋ในทุกบอดี้ครับ ขึ้นอยุ๋กับ อัตราทดเกียครับ มีทั้ง 3.9/3.9close/4.1/4.4/4.4 close แต่พอมาเป็น 6 สปีดเนี่ยะ จะเริ่มจากบอดี้ ตากลม STI เป็นต้นไปครับ แต่ใช่ว่าจะมีแค่ฝั่งอิมเพรสซ่านะครับ ฝั่งเลกาซี่ก็มีครับ จะอยุ่ใน พวก s401 และ  forester STi ด้วยนะครับ แต่ก็ใช่ว่า  6สปีดแล้ว มันจะเหมือนกันทั้งโลกนะครับ จะมี 6สปีด สเป็ค เมกาและ ยุโรป ที่ เกีย 5-6 จะยาวกว่าปกติอีกนิดหน่อยครับ แต่ เฟืองท้าย 3.9 เหมือนกัน

--- End quote ---

ขอบคุณมากครับพี่   (แล้วพี่พอจะแนะนำหน่อยได้ป่ะครับว่า GC8 กับ GD อันไหนน่าเล่นกว่ากัน สำหรับคนที่ไม่เคยขับอิมมาก่อน แล้วเจ้าGD ทำไมในมือสอง ผมเห็นราคาบางคัน 8แสนปลายๆ บางคัน ล้านต้นๆ ต่างกันไงหรอครับ )

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version