Article > Article

ถามเรื่อง 5 กับ 6 เกียร์ หน่อยครับ

<< < (2/4) > >>

mystic:

--- อ้างจาก: subaru_t_rak ที่ เมษายน 27, 2013, 05:51:17 PM ---ขอบคุณมากครับพี่   (แล้วพี่พอจะแนะนำหน่อยได้ป่ะครับว่า GC8 กับ GD อันไหนน่าเล่นกว่ากัน สำหรับคนที่ไม่เคยขับอิมมาก่อน แล้วเจ้าGD ทำไมในมือสอง ผมเห็นราคาบางคัน 8แสนปลายๆ บางคัน ล้านต้นๆ ต่างกันไงหรอครับ )

--- End quote ---

อาจจะต้องถามถึง งบประมาน ของท่านเจ้าของกะทู้ก่อนนะครับ ว่า ประมานไหนครับ แต่ถ้างบไม่ใช่ปัญหา ผม อยากให้ท่านเจ้าของกะทู้ ตอบโจทที่ผม จะให้ต่อไปนี้นะครับ

Gc8 ดิบ เถื่อน ของแต่ง อะไหล่ ไม่แพง หาง่าย รถเบา

Gd ความดิบลดลง ของแต่งเยอะ พาทบางอย่าง ราคาสูงอยุ่ รถค่อนข้าง มั่นคงกว่า gc ในความเร็วสูงๆครับ

ราคารถ บางคันของเยอเ บางคันของน้อย. บางคัน สภาพสวย บางคันไม่สวย แต่เสือกขายแพง บางคัน ก้อ ราคาสมเหตุสมผลครับ พูดยาก เอาเป็นว่า มองๆคันไหนอยุ่ pm มาถามก้อได้ครับ

subaru_t_rak:

--- อ้างจาก: mystic ที่ เมษายน 27, 2013, 07:06:11 PM ---
อาจจะต้องถามถึง งบประมาน ของท่านเจ้าของกะทู้ก่อนนะครับ ว่า ประมานไหนครับ แต่ถ้างบไม่ใช่ปัญหา ผม อยากให้ท่านเจ้าของกะทู้ ตอบโจทที่ผม จะให้ต่อไปนี้นะครับ

Gc8 ดิบ เถื่อน ของแต่ง อะไหล่ ไม่แพง หาง่าย รถเบา

Gd ความดิบลดลง ของแต่งเยอะ พาทบางอย่าง ราคาสูงอยุ่ รถค่อนข้าง มั่นคงกว่า gc ในความเร็วสูงๆครับ

ราคารถ บางคันของเยอเ บางคันของน้อย. บางคัน สภาพสวย บางคันไม่สวย แต่เสือกขายแพง บางคัน ก้อ ราคาสมเหตุสมผลครับ พูดยาก เอาเป็นว่า มองๆคันไหนอยุ่ pm มาถามก้อได้ครับ

ใจก็อยากไป Gd คับ แต่งบ 7 แสน นิดๆ คงได้แค่ Gc8 มันต่างกันมากป่ะคับ เวลาขับ Gd กับ Gc8 เน้นเรื่องเครื่องยนต์นะคับ อิอิ

saran_1st:
จะแปลกมั้ยครับ ถ้าผมบอกว่า ให้เอา gc มาขับขำๆก่อน ถ้ารักแนวนี้จริงไว้ค่อยอัพเลเว่ลไป gd  :bbbear_25:

subaru_t_rak:

--- อ้างจาก: saran_1st ที่ เมษายน 29, 2013, 11:24:30 AM ---จะแปลกมั้ยครับ ถ้าผมบอกว่า ให้เอา gc มาขับขำๆก่อน ถ้ารักแนวนี้จริงไว้ค่อยอัพเลเว่ลไป gd  :bbbear_25:

ผมก็คิดอย่างนั้นแหละครับ  แล้วพี่พอจะมีวิธีดู GC8 มั้ยครับ เพราะคงดูยากที่จะหาสภาพดีๆ

saran_1st:

--- อ้างจาก: subaru_t_rak ที่ พฤษภาคม 01, 2013, 04:12:32 PM ---
ผมก็คิดอย่างนั้นแหละครับ  แล้วพี่พอจะมีวิธีดู GC8 มั้ยครับ เพราะคงดูยากที่จะหาสภาพดีๆ

คงต้องพาช่างไปดูละครับ เน้นตัวถังดีๆ อย่างอื่นทำทีหลังได้ครับ

ถ้าจะเอารถเดิมๆ แบบหน้าตาเป็นตัวเครื่อง 1,600 มาปั้นเองก็น่าสนุกครับ แต่เหนื่อยหน่อย (ผมเองก็ซื้อแบบปรุงสำเร็จแล้ว ง่ายดี 55)
หรือสนใจคันไหน ลองมากระซิบถามในนี้ก็ได้ครับ เผื่อมีใครรู้ประวัติ
ที่สำคัญ ใจเย็นๆๆๆๆครับ อย่าให้ความอยากได้มาครอบงำ ค่อยๆดูไป

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version