ผู้เขียน หัวข้อ: แปลง คอยล์ GD มาใส่ GC  (อ่าน 3791 ครั้ง)

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
แปลง คอยล์ GD มาใส่ GC
« เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 09:01:10 PM »
เครื่องที่ผมใช้อยู่ตอนนี้คือ คอขาว อินเตอร์เฉียง 210 ม้า และคิดว่าเจ้าคอยล์กำลังจะลาโลกแล้ว
ผมไม่แน่ใจว่าอ่านเจอในนี้รึเปล่า ที่มีคนแปลงคอยล์จาก GD มาใส่ GC

ที่ผมอยากทราบคือมันคุ้มค่ามั้ยครับ แล้วต้องใช้ทุนประมาณเท่าไหร่

ปล. ตอนนี้เริ่มมีปากเสียงกับที่บ้านเล็กๆ เพราะว่าทางบ้านอยากให้ขาย GC คันนี้ทิ้งไป :bbbear_8:

ออฟไลน์ ronaldoy10

• *
  • Popular Vote : 9
Re: แปลง คอยล์ GD มาใส่ GC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 09:24:26 PM »
รถผมเครื่องคอขาวอินเตอร์เฉียงเหมือนกัน ใส่คอยล์เหยี่ยวอยู่2ตัวครับ
คอยล์เดิมเป็นพลาสติก ถ้าขันจนสุดมันจะแตกง่าย ช่างขันทำแตกไป2ตัว เอาคอยล์เหยี่ยวมาใส่ จบเลย คอยล์เหยี่ยวมันจะเป็นยางๆ ขันไปมันก็ไม่แตกครับ ถ้ามีของเอาไปทำที่พี่เล็กได้เลยครับ เพราะผมเหมาแกมาหมดแล้ว ส่วนช่างที่ขันจนแตกนี่ผมไม่เข้าใจว่าเป็นช่างซูได้อย่างไร เพราะควรจะรู้ว่าคอยล์ของ gc ไม่ควรขันแน่นจนเกินไป

ออฟไลน์ หมูป่า

• ไม่มีอะไรจะให้ใคร นอกจากความรู้ที่พอจะมีบ้างให้แก่ใคร
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 09:35:25 PM »
ขายGCแล้วไปซื้อGDตามที่บ้านเล็กบอกดีแน่ครับ จบ ถ้าบ้านใหญ่ไม่ว่าอะไร :bbbear_41:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 09:39:08 PM »
ขายGCแล้วไปซื้อGDตามที่บ้านเล็กบอกดีแน่ครับ จบ ถ้าบ้านใหญ่ไม่ว่าอะไร :bbbear_41:

เห้ยยยพี่ ผมหมายถึงทะเลาะแบบเล็กน้อยย ไม่ใช่ทะเลาะกับบ้านเล็ก 5555+

ว่าแต่มีเบอร์พี่เล็กมั้ยครับ แล้วต้องใช้ทุนประมาณเท่าไหร่อ่ะ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 09:48:55 PM »
รถผมเครื่องคอขาวอินเตอร์เฉียงเหมือนกัน ใส่คอยล์เหยี่ยวอยู่2ตัวครับ
คอยล์เดิมเป็นพลาสติก ถ้าขันจนสุดมันจะแตกง่าย ช่างขันทำแตกไป2ตัว เอาคอยล์เหยี่ยวมาใส่ จบเลย คอยล์เหยี่ยวมันจะเป็นยางๆ ขันไปมันก็ไม่แตกครับ ถ้ามีของเอาไปทำที่พี่เล็กได้เลยครับ เพราะผมเหมาแกมาหมดแล้ว ส่วนช่างที่ขันจนแตกนี่ผมไม่เข้าใจว่าเป็นช่างซูได้อย่างไร เพราะควรจะรู้ว่าคอยล์ของ gc ไม่ควรขันแน่นจนเกินไป

เอ่อ ไส่คอยล์ผสมกันเลยเหรอครับ เหยี่ยว2 เดิม2 ??? :bbbear_33:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ หมูป่า

• ไม่มีอะไรจะให้ใคร นอกจากความรู้ที่พอจะมีบ้างให้แก่ใคร
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 09:51:21 PM »
ต้องถามพี่ronal เลยครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 10:15:42 PM »

เอ่อ ไส่คอยล์ผสมกันเลยเหรอครับ เหยี่ยว2 เดิม2 * :bbbear_33:
ใช่ครับ มันมีปัญหาอะไรเปล่าครับ ขับมานานแล้ว ปกติทุกอย่างครับ  :bbbear_33:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 07:13:44 AM »
ใช่ครับ มันมีปัญหาอะไรเปล่าครับ ขับมานานแล้ว ปกติทุกอย่างครับ  :bbbear_33:

แล้วอย่างพี่เปลี่ยนมาแค่สองตัว ใช้เงินเท่าไหร่อ่ะครับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 08:02:55 AM »
ถ้าจะเปลี่ยนคอยล์ ควรเปลี่ยนเปนgdชุดเดียวกันดีที่สุด กระแสไฟจะได้จ่ายเท่ากันทุกสูบ

หากสูบนึงไฟแรงกว่า แต่น้ำมันมาเท่ากัน นานๆไปงานงอกแน่ครับ :bbbear_6:

ผมเปลี่ยนเปนgdยกชุด4ตัว 4,000฿ ครับ ส่วนคุ้มค่ารึเปล่า ก็ต้องบอกว่า คุ้มมาก

เพราะหาอะไหล่เก่ามันยาก แล้วgdก็ใหม่กว่าเป็น10ปี แถมยังทนกว่าอีกด้วย :bbbear_34:

แล้วก็คอยล์เดิมอินเตอร์เฉียง ฉนวนกันไฟเป็นเซรามิคนะครับ เมื่อตอนออกมาใหม่ๆ ไดเรคคอยล์+เซรามิคเนี่ยเปนระบบสุดไฮเทคเลย :bbbear_43:

และตอนนี้ไม่ต้องขันแน่น แตะนิดหน่อยมันก็พร้อมจะแตกเองตลอดอ่ะ เพราะมันเก่ามากแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2013, 08:11:50 AM โดย Choke gf »
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 02:47:59 PM »
ถ้าจะเปลี่ยนคอยล์ ควรเปลี่ยนเปนgdชุดเดียวกันดีที่สุด กระแสไฟจะได้จ่ายเท่ากันทุกสูบ

หากสูบนึงไฟแรงกว่า แต่น้ำมันมาเท่ากัน นานๆไปงานงอกแน่ครับ :bbbear_6:

ผมเปลี่ยนเปนgdยกชุด4ตัว 4,000฿ ครับ ส่วนคุ้มค่ารึเปล่า ก็ต้องบอกว่า คุ้มมาก

เพราะหาอะไหล่เก่ามันยาก แล้วgdก็ใหม่กว่าเป็น10ปี แถมยังทนกว่าอีกด้วย :bbbear_34:

แล้วก็คอยล์เดิมอินเตอร์เฉียง ฉนวนกันไฟเป็นเซรามิคนะครับ เมื่อตอนออกมาใหม่ๆ ไดเรคคอยล์+เซรามิคเนี่ยเปนระบบสุดไฮเทคเลย :bbbear_43:

และตอนนี้ไม่ต้องขันแน่น แตะนิดหน่อยมันก็พร้อมจะแตกเองตลอดอ่ะ เพราะมันเก่ามากแล้วครับ
ขอบคุณคร้าบ มันเป็นเช่นนี้เอง เด๋วจะไปจัดอีก2ตัว มาอย่างด่วนครับ ^^

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 02:49:40 PM »
แล้วอย่างพี่เปลี่ยนมาแค่สองตัว ใช้เงินเท่าไหร่อ่ะครับ
ของผม2ตัวน่าจะ 1,600 รวมค่าแรงนะครับ จำราคาแน่นอนไม่ได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 10:19:20 PM »
ใครมีของก็ได้โปรดนำมาขายให้ผมเถอะ เสี้ยนอยากเสียตังทำรถ 55555+
ตั้งกระทู้ไว้หมวด part เงียบเป็นป่าช้า 5555+