ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชี้แจงเรื่องลบกระทู้โปรโมทเพจของ Subaru XVครับ  (อ่าน 32533 ครั้ง)

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
Re: ขอชี้แจงเรื่องลบกระทู้โปรโมทเพจของ Subaru XVครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:46:35 PM »
แง่ๆ ตูใช้เลกาซี่ตั้ง2คัน แต่ไม่ค่อยมีใครสนใจตูเลย

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
Re: ขอชี้แจงเรื่องลบกระทู้โปรโมทเพจของ Subaru XVครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 07:20:38 AM »
ผมอาจจะใช้คำพูดไม่เหมาะสมบ้าง หรือไม่ถูกกาลเทศะ เพราะยังเด็กนะคับ ขออภัยด้วย
ไม่อยากให้มีปัญหากันในบ้านนะคับ เราทุกคนก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอยู่แล้ว
จริงๆผมอยากเสนอแค่เหตุผลประกอบว่าทำไมถึงมีการตั้งกลุ่มตั้งเพจขึ้นนะคับ เผื่อจะมีประโยชน์ในการพัฒนาเว็บ

ขอบคุณและขอโทษพี่ๆด้วยถ้าทำให้เกิดเรื่องไม่สบายใจ เคารพนับถือรุ่นพี่ทุกคนคับ

ผมรู้ว่าผมไม่ได้ผิดอะไรที่ต่างความคิดนะ แต่ผมรู้ว่ามีการแสดงความคิดเห็นที่ผมแสดงได้ไม่เหมาะสม
เรื่องของความรู้สึก มันก็ส่งผลต่อความรู้สึกของอีกฝ่ายคับ มีอะไรให้ช่วยบอกได้คับ จะทำให้เต็มที่

ขอโทษพี่โบท ด้วยทั้งๆที่พี่บอกแล้วไม่อยากให้ขัดแย้งกัน ถ้าผมหายหน้าหายตาไปไม่ได้แยกตัวไปไหนนะคับ ฝึกงานอยู่

ก็อย่าไปคิดมาครับ สังคมประชาธิปไตยแสดงความเห็นกันได้อยู่แล้วถ้าไม่ไปละเมิดสิทธิผู้อื่น พูดก็ดีครับพี่เค้าจะได้รู้ พูดแล้วสบายใจก็ดีกว่าไปเก็บเอาไว้

:bbbear_35:

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 07:22:30 AM »
แง่ๆ ตูใช้เลกาซี่ตั้ง2คัน แต่ไม่ค่อยมีใครสนใจตูเลย

เห็นขับอยู่ 2 วัน

ถอยออกมาจอดนอกอู่กะกลับไปจอดใหม่

:bbbear_39:

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 08:33:35 AM »
Xv เยอะมากในซอยผมมี3คัน จับไปรวมกับ crv เลย  ล้อเล่นคับ555
คนขับที่ผมเห็น มีผู้หญิง. เคยเห็นคนแก่. อีก1คน
ยังไม่เคยเห็นวัยรุ่น แนวๆเลย  :bbbear_26:
มีครับ วัยรุ่น ผมเองครับ  :bbbear_43: 

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 08:42:48 AM »
มีครับ วัยรุ่น ผมเองครับ  :bbbear_43:
วัยรุ่นจิงอ่ะ :bbbear_43:
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ Som O

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 08:51:48 AM »
ครอบครัวสุขสันต์ บ้านน้อยอบอุ่น ผมว่าไม่มีใครออกไปไหนหรอกครับ

ผมไปเล่นบ้านนู้นบ้าง แต่ก็กลับมาบ้านนี้ทุกครั้งที่ดูเรื่องรถ ความรู้เยอะจริงๆครับ....

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 10:14:17 AM »
ถึงผมจะไม่ได้ใช้ ซูบารุ แล้ว ผมก็ยังเข้ามาที่นี่เรื่อยๆ ครับ
ผมชอบบรรยากาศที่ทุกท่าน พร้อมจะให้ความรู้ด้านต่างๆ เกี่ยวกับรถยนต์
ซึ่งผมคิดว่า ความรู้พวกนี้ เดี๋ยวนี้น้อยมากที่จะมีคนยอมบอกอย่างตรงไปตรงมา

หลังๆ มานี้ ผมเองก็รู้สึกบรรกาศเก่าๆ มันหายไป อาจจะเป็นเพราะพี่ๆ หลายท่านก็ขยับไปเล่นรถยี่ห้ออื่น จึงไม่ค่อยได้เข้ามาพูดคุยในนี้

อีกทั้งการมาของ XV ซึ่งตั้งราคาได้ถูก จนใครๆ ก็ซื้อได้
มันทำให้ กลุ่มคนขับ ซูบารุเปลี่ยนหน้าไป
จากคนที่ชื่นชอบ ซูบารุ ด้วยความเป็น "ซูบารุ" ก็กลายเป็นคนอีกกลุ่ม
ทำให้ บรรยากาศเดิมๆ ที่เราเคยพูดคุยกันหายไป

จากเดิมที่เราเคยคุยเรื่องทางเทคนิคกัน ก็กลายเป็นคุยเรื่องทั่วๆ ไปเกี่ยวกับตัวรถ

แน่นอนว่า คนขับซูฯ นั้น ทุกท่านก็ชื่นชอบในการขับรถ
ผมเชื่อว่า ทุกท่านที่ซื้อรถมาแล้ว ก็จะหาข้อมูลจากทุกๆ แหล่งเท่าที่จะทำได้

ผิดกับคนใช้รถในยุคนี้ ที่ซื้อรถมาขับเพียงอย่างเดียว
แม้แต่คู่มือก็ไม่เคยคิดจะอ่านกัน
เวลามีปัญหาเล็กๆ น้อยๆ ก็นำมาสอบถามกัน
ทั้งๆ ที่ในคู่มือก็มีบอกว่าจะต้องทำอย่างไร กับปัญหาที่เจอ

มันทำให้ สองกลุ่มนี้ หงุดหงิดกันเอง เพราะคุยกันคนละเรื่อง

ส่วนเรื่องปัญหาอื่นๆ ผมว่าก็ไม่น่าจะเป็นเรื่องใหญ่นะครับ

ผมว่าเพียงแค่เรายอมรับ และทำความเข้าใจในความคิดของทั้งสองฝ่าย ปัญหาก็จะจบลงด้วยดีครับ

ผมเองก็เข้าใจทุกท่านที่ใช้ XV ว่าต้องการรวบรวมปัญหาและแจ้งไปยังผู้จำหน่าย
ตอนนั้นที่ผมใช้แมว รถผมก็มีปัญหาที่ทางศูนย์บริการแก้ไม่หาย แต่ผมก็ได้ความรู้จากพี่ๆ ทุกคน เอาไปใช้ในการแก้ปัญหา
บางครั้ง พวกเราก็ไม่ได้คุยกันอย่างเปิดเผย เพราะมันเป็นเรื่องเฉพาะคัน และ เฉพาะคน แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า จะไม่ได้อยากจะช่วย
ทุกท่านยินดีช่วยเหลือ แต่ว่าวิธีการ อาจจะแตกต่างกับคนทั่วๆ ไปทำก็ได้มั้งครับ
ผู้คนที่มาที่นี่ใหม่ๆ จึงอาจจะยังไม่คุ้นเคยนัก

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 10:17:48 AM »
ถึงผมจะไม่ได้ใช้ ซูบารุ แล้ว ผมก็ยังเข้ามาที่นี่เรื่อยๆ ครับ
ผมชอบบรรยากาศที่ทุกท่าน พร้อมจะให้ความรู้ด้านต่างๆ เกี่ยวกับรถยนต์
ซึ่งผมคิดว่า ความรู้พวกนี้ เดี๋ยวนี้น้อยมากที่จะมีคนยอมบอกอย่างตรงไปตรงมา

หลังๆ มานี้ ผมเองก็รู้สึกบรรกาศเก่าๆ มันหายไป อาจจะเป็นเพราะพี่ๆ หลายท่านก็ขยับไปเล่นรถยี่ห้ออื่น จึงไม่ค่อยได้เข้ามาพูดคุยในนี้

อีกทั้งการมาของ XV ซึ่งตั้งราคาได้ถูก จนใครๆ ก็ซื้อได้
มันทำให้ กลุ่มคนขับ ซูบารุเปลี่ยนหน้าไป
จากคนที่ชื่นชอบ ซูบารุ ด้วยความเป็น "ซูบารุ" ก็กลายเป็นคนอีกกลุ่ม
ทำให้ บรรยากาศเดิมๆ ที่เราเคยพูดคุยกันหายไป

จากเดิมที่เราเคยคุยเรื่องทางเทคนิคกัน ก็กลายเป็นคุยเรื่องทั่วๆ ไปเกี่ยวกับตัวรถ

แน่นอนว่า คนขับซูฯ นั้น ทุกท่านก็ชื่นชอบในการขับรถ
ผมเชื่อว่า ทุกท่านที่ซื้อรถมาแล้ว ก็จะหาข้อมูลจากทุกๆ แหล่งเท่าที่จะทำได้

ผิดกับคนใช้รถในยุคนี้ ที่ซื้อรถมาขับเพียงอย่างเดียว
แม้แต่คู่มือก็ไม่เคยคิดจะอ่านกัน
เวลามีปัญหาเล็กๆ น้อยๆ ก็นำมาสอบถามกัน
ทั้งๆ ที่ในคู่มือก็มีบอกว่าจะต้องทำอย่างไร กับปัญหาที่เจอ

มันทำให้ สองกลุ่มนี้ หงุดหงิดกันเอง เพราะคุยกันคนละเรื่อง

ส่วนเรื่องปัญหาอื่นๆ ผมว่าก็ไม่น่าจะเป็นเรื่องใหญ่นะครับ

ผมว่าเพียงแค่เรายอมรับ และทำความเข้าใจในความคิดของทั้งสองฝ่าย ปัญหาก็จะจบลงด้วยดีครับ

ผมเองก็เข้าใจทุกท่านที่ใช้ XV ว่าต้องการรวบรวมปัญหาและแจ้งไปยังผู้จำหน่าย
ตอนนั้นที่ผมใช้แมว รถผมก็มีปัญหาที่ทางศูนย์บริการแก้ไม่หาย แต่ผมก็ได้ความรู้จากพี่ๆ ทุกคน เอาไปใช้ในการแก้ปัญหา
บางครั้ง พวกเราก็ไม่ได้คุยกันอย่างเปิดเผย เพราะมันเป็นเรื่องเฉพาะคัน และ เฉพาะคน แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า จะไม่ได้อยากจะช่วย
ทุกท่านยินดีช่วยเหลือ แต่ว่าวิธีการ อาจจะแตกต่างกับคนทั่วๆ ไปทำก็ได้มั้งครับ
ผู้คนที่มาที่นี่ใหม่ๆ จึงอาจจะยังไม่คุ้นเคยนัก

ไม่ได้เจอกันนาน มาทีนี่โดยใจเลย

:bbbear_7:
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ ButterFIy

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 10:54:04 AM »
ทุอย่างมันต้องมีการเปลี่ยนแปลง

สังคมมันต้องกว้างขึ้น

เผื่อจะได้อะไรใหม่ๆ

เผื่ิอ0บริการจะดีขึ้น

เผื่ออะไหล่จะหาง่ายขึ้น คนใช้ ทุกรุ่นได้ประโยชน์ แต่อาจมีพ่อค้า หรืออู่เสียประโยชน์

เผื่อจะมีสาวๆ ใช้ xv เข้ามาให้กระชุ่มกระชวย

เผื่อจะได้คุยกันเรื่องอื่นบ้าง นอกจากเรื่องเทพแต่งรถ

คนเราแต่งรถไม่ได้ตลอดชีวิตหรอกครับ

หรือก้ไม่ได้มีรถแต่งทุกคันที่มี

ไม่ได้แปลว่าเค้าบ้านๆ หรือ คุยกันแต่เรื่องทั่วไป

อย่าคิดว่าแรงม้า หรือแรงโม้ในมือ มันไม่ได้ทำให้คนอื่นบ้านๆ

คนที่เค้าเข้ามาเพราะว่าตั้งชื่อว่า siam subaru ถ้าคิดว่า รับไม่ได้กับกระทู้ที่ถามกันบ้านๆ หรือรถรุ่นบ้านๆ ควรจะเป็น siam sti wrx

หน้าใหม่เค้าต้องการการต้อนรับ

สมาชิกที่นี่เยอะมาก จริงๆมีไม่เยอะหรอกที่มีปัญหา ส่วนใหญ่ผมเชื่อว่า ไม่มีปัยหาหรือไม่คิดว่าจะมีปัยหาด้วย ผมเองก้งงว่าทำไมมันเป้นปัญหาได้

กระทู้ xv มันเยอะ รบกวนสายตาขนาดนั้นเลยหรือ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2013, 11:04:22 AM โดย ButterFIy »

ออฟไลน์ adi autolism

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:06:03 AM »
ทุอย่างมันต้องมีการเปลี่ยนแปลง

สังคมมันต้องกว้างขึ้น

เผื่อจะได้อะไรใหม่ๆ

เผื่ิอ0บริการจะดีขึ้น

เผื่ออะไหล่จะหาง่ายขึ้น

เผื่อจะมีสาวๆ ใช้ xv เข้ามาให้กระชุ่มกระชวย

เผื่อจะได้คุยกันเรื่องอื่นบ้าง นอกจากเรื่องเทพแต่งรถ

คนเราแต่งรถไม่ได้ตลอดชีวิตหรอกครับ

หรือก้ไม่ได้มีรถแต่งทุกคันที่มี

ไม่ได้แปลว่าเค้าบ้านๆ หรือ คุยกันแต่เรื่องทั่วไป

อย่าคิดว่าแรงม้า หรือแรงโม้ในมือ มันไม่ได้ทำให้คนอื่นบ้านๆ

คนที่เค้าเข้ามาเพราะว่าตั้งชื่อว่า siam subaru ถ้าคิดว่า รับไม่ได้กับกระทู้ที่ถามกันบ้านๆ หรือรถรุ่นบ้านๆ ควรจะเป็น siam sti wrx

หน้าใหม่เค้าต้องการการต้อนรับ

สมาชิกที่นี่เยอะมาก จริงๆมีไม่เยอะหรอกที่มีปัญหา ส่วนใหญ่ผมเชื่อว่า ไม่มีปัยหาหรือไม่คิดว่าจะมีปัยหาด้วย ผมเองก้งงว่าทำไมมันเป้นปัญหาได้

กระทู้ xv มันเยอะ รบกวนสายตาขนาดนั้นเลยหรือ
คุณจะมาดราม่าทำไม ไม่เบื่อบ้างไง ผมก็ไม่ได้ขับอิม
รถก็เกียร์ออโต้ ไม่มีเทอร์โบ
ผมไปรวมกลุ่มกับเพื่อนๆ ขับตามหลังเขา ก็ไม่เป็นจะเปนไร
ดีซะอีก เด่นกว่าดพื่อนไม่เหมือนใคร

ในนี้ไม่มีใครเทพหรอกคับ อย่ามาคิดเล็กคิดน้อยไปเลย
คุยเล่นกันสนุกๆๆ จะทำให้เซ็งกันทำไม

รับไม่ได้ก็กดออกไป ก็เท่านั้น

เซ็งวะ :bbbear_44:

Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:09:22 AM »

ก้อพี่เอง ยังไม่สนใจเลของพี่เองเลย วันๆขับแต่รถทิพยะ. 5555
85sound and music studio 086-6896625

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:10:53 AM »
XV มันก็คือ impreza นั่นแหละครับ  :bbbear_4:
[/quote]

ใช่ครับ เป็นอย่างที่น้อง นุ ว่าไว้ มันอิม5ประตู ยกสูงนี้แหละครับ ช่วงล่างแทบจะอันเดียวกับแมว ส่วนที่ xv ต่างจาก im ก็ความสูงซึ่งถ้าลองยกรถดูเจ้าxv จะมีบูทรองไว้ระหว่างตัวถังกับแพด้านหน้าและด้านหลัง แล้วก็โช็คอับที่ยาวกว่าอิมเล็กน้อย เองครับ(เอาไปยกขึ้นฮ้อยดูเทียบกับแมวมาครับ) ส่วนระหัสเคลื่ิงที่เป็น fb20 ก้ระหัสเดียวกับแมว 1500  fb15 แล้วที่เมกาเจ้า im ปี 2013 ก็หน้าตาแบบ xv แต่แค่ไม่ได้ยกสูง ผมมี โบชัวรายละเอียดของเจ้า im 2013 ที่หยิบมาจากศูนอิมที่เมกา มีของแมวและของอิมโฉมเอ็กวี แต่ผมเอารูปลงเวปไม่เคยได้สักที ถ้ายังไงผมจะหาวิธีเอามาลงในเวปแล้วกันครับ

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:17:34 AM »
พี่โกร๋น เห็นควรให้แยกห้องให้ครับ เพื่อการเก็บข้อมูลนำเสนอได้ด้วย

เดี๋ยวผมจัดให้ ขออยู่กะคอมคืนนี้ก่อน ทำผ่านมือถือเดี๋ยวพลาด
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web

• *
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:19:55 AM »
พี่โกร๋น เห็นควรให้แยกห้องให้ครับ เพื่อการเก็บข้อมูลนำเสนอได้ด้วย

เดี๋ยวผมจัดให้ ขออยู่กะคอมคืนนี้ก่อน ทำผ่านมือถือเดี๋ยวพลาด

เยี่ยมเลยครับพี่ จื๊ด โอเปิลเขียว

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:20:34 AM »
เย้ๆๆ เวปไม่เงียบแล้ว ชอบจิงๆ บรรญากาศแบบนี้ :bbbear_35: