ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนปรึกษาพี่ๆทุกท่านครับ อยากวางเครื่องให้ xv ครับ  (อ่าน 14075 ครั้ง)

ออฟไลน์ desmo

• *
  • Popular Vote : 1
ไม่เคยขับsubaruมาก่อนเลยครับ ได้ไปลองขับxvแล้วชอบมาก ตัดสินใจซื้อเลยครับ ตอนแรกตั้งงบไว้ประมาณ สองล้านบวกนิดหน่อยจึงมีเงินเหลือพอประมาณ

เลยมีเรื่องรบกวนปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ  อยากวางเครื่องแบบ ยกมาทั้งแพ ตัดหัวตัดท้ายมาเลยครับ ปีใหม่ๆหน้าแมวคอแดงอะไรแบบนี้ครับ 

-ควรหาซื้อรุ่นไหน ที่ตรงรุ่น วางแล้วสมบูรณ์สุดๆครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่แบบอุปกรณ์ครบๆครับ

-หาซื้อได้ที่ไหน รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

-อู่ที่วางเครื่องเก่งๆดีๆซื่อสัตย์ครับ

รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
รอฟังด้วยคนครับบ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
เคร่องเหยี่ยวคอแดงครับ กลมก็ได้ แท่นเครื่องไม่รู้เลยครับ
เก็บเครื่องเดิมทุกอย่างไว้เบื่อจะได้เครื่องเดิมใส่ขายรถได้ครับ
เครื่อง gc คงเก่าไปครับ
ส่วนราคาคงไม่ถูกเว้นแต่เซียงกงขายโละ แต่ระวังของไม่ครบครับ
โชคดีครับ
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
XV STIคันแรกมาแว้ว :bbbear_32:

เป็นผมคงจะเอาหัวforester s-gtไม่ก็แมวa-line ยกใส่ทั้งแพไม่โมมากครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วแต่จุดประสงค์การใช้งานเจ้าของรถด้วยว่าจะทำขนาดไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2013, 11:32:13 PM โดย The Mechanic »
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
เครื่องเดิมๆออกมาซัดก่อนดีมั้ยครับ รอสักพัก เครื่อง generation 3 turbo ออกมาแน่ แล้วค่อยยก ทีเดียวยาวเลย

ออฟไลน์ tau

• *
  • Popular Vote : 1
กว่าตัวเทอร์โบXVออกขาย จนมีรถชนขายเป็นหัวตัด ขายในราคาซื้อได้จนมาถึงไทย อีกนานครับ 
ถ้าอยากขับซูSUV ลองFORESTERเทอร์โบมือสองครับ ทีเดียวจบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2013, 07:59:05 AM โดย tau »

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
จะวางเครื่อง subaru แมว ต้องเอาแผงหน้าปัทม์ มาลงด้วย
รอ เครือง turbo ตรงรุ่นดีกว่าไหม

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ของแบบนี้ต้องลองครับ ยังไม่มีใครเคยทำแน่นอน คันแรกของไทย

ยังไงก็ขอให้จบง่ายๆนะสาธุ :bbbear_23:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
ใช้ เดิมๆไปก่อนน่าจะดีกว่า เครื่องเหยี่ยว แมว ก็ยังไม่ตรงนัก ต้องแปลงแท่นเครื่องแน่  อีกอย่างเครื่องรุ่นใหม่มีพวกอิมโม ต้องใส่พร้อมคอลโซลด้วยถึงจะลงตัว
รอหัวตัดตรงรุ่นน่าจะดีกว่า หมายถึง อิมตัวใหม่ turbo  2013 รอให้ชนจนเป็นหัวตัดก่อน ไม่รู้อีกนานไหม :bbbear_33:

ถ้าเกิดรีบ ลงเครื่อง gc ใช้คอลโซลเดิม น่าจะมีคนอยากแลกเยอะเลย รวมถึงผมด้วย อินเตอร์เฉียง Turbo 200 hp เก่าๆ บรรทัดนี้ขำๆนะครับ ไม่แนะนำ :bbbear_17:

ออฟไลน์ saurus

• *
  • Popular Vote : 13
ลองซุปเปอร์ชาร์จไหมครับ http://www.raptorsc.com.au/kits.php?id=71

แต่คงแรงสู้เครื่องโบแท้ๆไม่ได้ :bbbear_25:

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
หากถอย XV ใหม่ แล้วจะเปลี่ยนเครื่องเลย ผมขอซื้อเครื่องเดิมต่อคนแรกครับ PM ได้ตลอด24 ชั่วโมง

:bbbear_35:

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
หากถอย XV ใหม่ แล้วจะเปลี่ยนเครื่องเลย ผมขอซื้อเครื่องเดิมต่อคนแรกครับ PM ได้ตลอด24 ชั่วโมง

:bbbear_35:

เตรียมตัวรับได้เลย ถ้า.... มีเครือ่งตรงรุ่นไม่แปลงมาก คนในนี้คงได้จัดกันเยอะ..  :bbbear_32:

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
เตรียมตัวรับได้เลย ถ้า.... มีเครือ่งตรงรุ่นไม่แปลงมาก คนในนี้คงได้จัดกันเยอะ..  :bbbear_32:
ดีครับพี่ โก๊ะ เห็นพี่ตามกระทู้ xv มาพักนึงแหละเลยแอบสงสัยไม่ได้ว่าพี่ คงจัด xv แล้วแน่ๆ   

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22

หวัดดครับพี่ดีใจจริง ยังมีผู้ใหญ่รุ่นเดอะเข้ามาเวปอยู่ ผมซื้อสีน้ำเงินครับ
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
ดีครับพี่ โก๊ะ เห็นพี่ตามกระทู้ xv มาพักนึงแหละเลยแอบสงสัยไม่ได้ว่าพี่ คงจัด xv แล้วแน่ๆ

พี่โก๊ะสอยมาแล้วครับ 1 คัน  :bbbear_46:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0