ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า ECUTEK คืออะไรครับขอความรู้หน่อยครับ  (อ่าน 7481 ครั้ง)

ออฟไลน์ paeybubu

• *
  • Popular Vote : 5
  • GC
Re: อยากทราบว่า ECUTEK คืออะไรครับขอความรู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 12:02:41 PM »
เท่าที่ทราบคร่าวๆ มันจะมีโปรแกรมไว้ติดต่อกับ ecu อยู่หลายอัน ใช้อ่าน เขียน ข้อมูลใน ecu

ทีนี้ ECUTEK เราต้องซื้อลิขสิทธิ์เขาหรืออะไรนี่แหละ คือโปรแกรมมันไม่ฟรี แล้วหลังจากจูน ecu จะโดนลง license ทำให้ ecu โดน lock ต้อง flash ด้วย ecutek เท่านั้น

แต่พวก open source มันเป็นโปรแกรมฟรี ไม่ต้องซื้อลิขสิทธิ์ ไม่ล็อคกล่อง

ออฟไลน์ monkeygod

• *
  • Popular Vote : 2
Re: อยากทราบว่า ECUTEK คืออะไรครับขอความรู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 11:43:43 PM »
 :bbbear_38:ของผมก็ถอดecutek ออกแล้วใส่กล่องเดิมตรงรุ่นพ่วงf-conคับ