Article > Article

subaru gc8 ติดถัวดักไอน้ำมันเครื่องตรงไหนครับ

(1/2) > >>

iamgun4881:
subaru gc8 ติดถัวดักไอน้ำมันเครื่องตรงไหนครับ

พอดีมือใหม่ขอบคุณครับ

NOp76:

--- อ้างจาก: iamgun4881 ที่ พฤษภาคม 13, 2013, 07:52:56 PM ---subaru gc8 ติดถัวดักไอน้ำมันเครื่องตรงไหนครับ

พอดีมือใหม่ขอบคุณครับ

--- End quote ---

จริงก็แล้ว แต่การปรับแต่งของเครื่องนะ หลักๆ คือดูที่จุดไหนว่างพอก็จับใส่เลยครับ เพราะส่วนใหญ่รถที่ติดตัดดักไอน้ำมันเครื่องเนี่ยที่เคยเห็นก็เป็นรถที่ทำเต็มมาจริงๆ บางคนก็ย้ายแบตไวข้างหลัง เอาดักไอน้ำมันมาไว้แทน หรือก็ไว้บริเวณมองเข้าไปฝั่งขวามือ ของเครื่องจะมีช่องว่างอยู่
จริงๆ ก็ไม่ค่อยเห็นใครใส่ซักเท่าไหร่นะครับ ลองดูความเหมาะสมของเครื่องยนต์ และการใช้งานของเราด้วยนะครับ

รอผู้รู้มาตอบอีกทีละกันครับ

monster@tack:
โทดทีพี่นพวันก่อนพอดีผมจูนรถอยู่ที่พี่ทักตรงแยกลาดพร้าวหันอีกที่ไปแล้ว55

เรื่องดักไอนะครับถ้าเครื่องที่ทำมาเยอะ หรือเครื่องเก่าที่บ้วนไอน้ำมันเครื่องออกมาเยอะควรใส่ครับ ควรดูตำแหน่ง subaru จะมีไอฝาวาล์วซ้ายขวา และไอจากข้อเหวี่ยง ควรใส่ดักไอที่ใหญ่พอเพราะการที่เรารวมทั้งสามเส้นมานั้นมันทำให้เครื่องหายใจไม่ทันในรอบสูงครับ ควรแยกออกเป็นฝาซ้ายขวารวม1เส้น ไอข้อเหวี่ยงแยกต่างหากเพราะมีรูขนาดใหญ่ ดังนั้นกระป๋องพวก cuscoที่ใช้กันอยู่ไม่เหมาะสำหรับsubaru

iamgun4881:
รถผมไม่รุ้ต่อผิดหรือป่าวน้ำมันเครื่องเต็มอินเตอร์เลยครับและปากเทอร์โบนี่ีเพียบเลยใช้ไป2เดือนน้ำมันเครื่องหายไป1.5ลิตรก้เลยไม่รุ้จะแก้ยังไงเลยหาถังดักไอดีดีกว่าแก้ที่ปลายเหตุไปก่อนอะครับ

The Mechanic:

--- อ้างจาก: iamgun4881 ที่ พฤษภาคม 19, 2013, 08:17:50 AM ---รถผมไม่รุ้ต่อผิดหรือป่าวน้ำมันเครื่องเต็มอินเตอร์เลยครับและปากเทอร์โบนี่ีเพียบเลยใช้ไป2เดือนน้ำมันเครื่องหายไป1.5ลิตรก้เลยไม่รุ้จะแก้ยังไงเลยหาถังดักไอดีดีกว่าแก้ที่ปลายเหตุไปก่อนอะครับ

--- End quote ---

ถ้าไม่น้ำมันเครื่องห่วยระเหยง่ายก็เครื่องมีปัญหาเรื่องระบบระบายความร้อนมากกว่าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version