Article > Article

subaru gc8 ติดถัวดักไอน้ำมันเครื่องตรงไหนครับ

<< < (2/2)

Kmitl@Ku:

--- อ้างจาก: iamgun4881 ที่ พฤษภาคม 19, 2013, 08:17:50 AM ---รถผมไม่รุ้ต่อผิดหรือป่าวน้ำมันเครื่องเต็มอินเตอร์เลยครับและปากเทอร์โบนี่ีเพียบเลยใช้ไป2เดือนน้ำมันเครื่องหายไป1.5ลิตรก้เลยไม่รุ้จะแก้ยังไงเลยหาถังดักไอดีดีกว่าแก้ที่ปลายเหตุไปก่อนอะครับ

--- End quote ---

ลองเปิดฝาเติมนำ้มันเคลื่องแล้วสตาดเดินเบาดู ครับ ถ้ามีละอองนำ้มันออกมาพอควร ก้อลองให้ช่างเช็คดูครับ ถ้าเป็นอาการนี้ ส่วนมากลูกแตกครับ เท่าที่เคยเจอ.
ส่วนถังดักไอ ถ้าโบเล็กบูทน้อยก็ไม่ค่อยจำเป็น แต่ถ้าโบใหย่บูท 1.5+  ควรใส่ครับ บ้วนแน่นอน แต่ถ้าใส่เพื่อความชอบความสวยงามก็ใส่เลยครับ 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version