ผู้เขียน หัวข้อ: สั่งอะไหล่จาก amazon เข้ามา จะโดนภาษีกี่เปอร์เซนต์ครับ  (อ่าน 2613 ครั้ง)

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
เนื่องจากอะไหล่รถเก่าหลายๆ ตัว ตอนนี้ เบิกไม่ได้เลยครับ ของใหม่ไม่มี

ลองๆ หาดู ของแต่งก็ราคาพอๆ กัน

หากส่งจาก amazon.com เข้ามา พี่ๆ ท่านใดเคยสั่ง หรือรับสั่งบ้างน่ะครับ

ภาษีโหดมั้ยครับ ผมลองๆ หาอ่านดูนี่ โดนถึง 60% เลยทีเดียวรึปล่าวครับ

อะไหล่ที่ต้องการสั่ง ก็พวก วาล์วน้ำ หวีกดคลัช ชุดคลัช พวกนี้น่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
ตามกดหมาย น่าจะ 30 นะครับพวกอะไหลรถต่างๆ  แต่ที่เคยสั่งๆมา บางทีก็ไม่เสียบางทีก็โดนเยอะอยูที่ดุลพินิจของเจ้าหน้าที่  เอาเพ็กเกดเล็กๆเข้าไว้หรือไม่ก็ให้ทางร้านที่โน้นลงราคาในอินวอยน้อยๆครับถ้าเค้ายอม ก็จะช่วยได้เยอะ

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
วาวล์ไม่ต้องใส่ก้ได้ครับ
ผ้ากับหวีเบิกใหม่exedyตัวถุกสุดจับดีกว่าstiหน่อย
fly wheelเจียปรับหน้านิดขับกันยาว
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64

ถ้าเขียนมาว่า spare part หรือ car parts นี่น่าจะโดนเต็มๆครับ

ค่าของ+ค่าส่ง โดน30% แล้วทั้งหมดโดน VAT อีก 7%   :bbbear_13:

แต่ถ้าเขียนว่า thermostat clutch etc.. อาจจะโดนน้อยลงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2013, 12:25:43 AM โดย MOJOJOJO »

ออฟไลน์ Remy

• *
  • Popular Vote : 0
ผมสั่งจาก japanparts.com ครับสำหรับของที่จะเบิกใหม่ครับ กล่องเล็กที่ผมสั่งเคยรอดมาชิ้นนึงไม่โดน แต่กล่องใหญ่หน่อย ฟุตกว่าๆ โดนไปหกพันจากไปรศณีย์ ของทั้งหมดประมาณสามหมื่นกว่า รวมค่าส่งแล้ว แพงสุดผมเคยสั่งเป็นfront bumperทั้งชิ้น กล่องยาวสองเมตร สูงเท่าเข่า แค่ค่าส่งก็สองหมื่น ภาษีอีกสองเจ็ด เฮ้อ เขียนแล้วปวดใจ

:bbbear_10:  :bbbear_10:  :bbbear_10:

ต้องใช้พวก TNT DHL เป็นคนส่งครับ ส่งทางอากาศทั้งหมดครับ ประมาณสามอาทิตย์ถึงหน้าบ้านเลยครับ

เหมือนเคยจำได้ว่าของต้องห้ามหนักเกินจำนวนนึงแล้วทางemsจะส่งให้ได้อยู่ ค่าส่งจะถูกครับ

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
อะไหล่รถยนต์ถือเป็นของสิ้นเปลืองครับ 30%+7% จริงๆเมือก่อนผมทำ Import ของจาก USA อยู่ครับ
ใครสนใจอะไรลอง PM มาคุยกันได้ครับ  :bbbear_9: