ผู้เขียน หัวข้อ: การล้างตู้แอร์เหยี่ยว  (อ่าน 1758 ครั้ง)

ออฟไลน์ pop_pysubaru

• *
  • Popular Vote : 4
การล้างตู้แอร์เหยี่ยว
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 03:24:21 PM »
สอบถามข้อมูลและคำแนะนำชาว SSS อีกแล้วครับ กับการล้างตู้แอร์เหยี่ยว GD

มีสองวิธีที่ยังตัดสินใจไม่ได้ครับ

1.การล้างแบบไม่ถอดตู้ ข้อมูลในเวปต่างๆบอกว่าล้างไม่สะอาด น้ำอาจขังได้ แต่ไม่ต้องรื้ออะไรเลย

2.การล้างแบบถอดตู้มาล้างสะอาดและจบกว่า  ต้องรื้อเสี่ยงต่อความเสียหาย ซึ่งถ้ารื้อต้องรื้อส่วนไหนบ้างครับและมีอะไหล่อะไรที่ต้องเปลี่ยนมั้ย

ปล.รถอยู่เชียงใหม่ผมซื้อรถมาได้2เดือน แอร์เย็นปกติดีผมเพิ่งเปลี่ยนแค่กรองแอร์(เจ้าของเดิมน่าจะไม่เคยเปลี่ยนเลยสภาพกรองแอร์แย่มาก)

จึงอยากล้างทำความสะอาดแอร์ทั้งระบบเพื่อให้อากาศสะอาดที่สุดเพื่อสุขภาพครับ

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
Re: การล้างตู้แอร์เหยี่ยว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 05:05:36 PM »
ที่จริงถ้าใส่กรองแอร์ตลอดผมว่าไม่ต้องถอดมาล้างก็ได้นะครับ เพราะกรองมันก็ละเอียดพอสมควร ถ้าร้านทำไม่ดีเดี๋ยวจะเป็นงานเข้าซะเปล่า

เพราถ้าถอดออกมาต้องvacumm เติมน้ำยาใหม่ด้วย ถ้าร้านไม่ดีแวคแค่5นาที10นาที ความชื้นออกไม่หมดแอร์ก็ไม่ฉ่ำ

ยังไงลองถอดกรองมาดูสภาพคอลย์เย็นแล้วตัดสินใจดูครับ

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 07:10:56 PM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 07:29:47 PM »
 :bbbear_4:น้องป๊อบวันเสาร์นี้เจอกันที่สนามแข่งยิมคานาที่หน้าไทวัสดุ นะครับเจอเพื่อนๆชูบารุหลายคันไปกัน

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 08:01:49 PM »
 :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: