Article > Article

GC8 ปิดสวิทช์กุญแจ Lock แต่ดึงไม่ออกครับ

(1/2) > >>

dj-drslump:
อาการคือตอนปิดสวิทช์กุญแจเพื่อดับเครื่อง ปรากฎว่า ดับได้ หมุนมาตรง Lock แต่ดึงกุญแจไม่ออก เป็นบ่อยมาก บางครังใช้เวลานานมากว่าจะดึงออกมาได้
GC8 นะครับ
อาการน่าจะเกิดจากอะไร ซ่อมได้ที่ไหนครับ
ขอบคุณมากครับ

ReTRO RACER:

--- อ้างจาก: dj-drslump ที่ มิถุนายน 04, 2013, 10:30:27 PM ---อาการคือตอนปิดสวิทช์กุญแจเพื่อดับเครื่อง ปรากฎว่า ดับได้ หมุนมาตรง Lock แต่ดึงกุญแจไม่ออก เป็นบ่อยมาก บางครังใช้เวลานานมากว่าจะดึงออกมาได้
GC8 นะครับ
อาการน่าจะเกิดจากอะไร ซ่อมได้ที่ไหนครับ

--- End quote ---

หลังจากบิดไปที่ Lock ได้บิดพวงมาลัยไปจนพวงมาลัยมันล็อคหรือเปล่าครับ เพราะถ้าอยู่ในจังหวะนั่นมันจะรั้งกันเองอยู่ ถ้าบิดกลับมาไม่สุดอาจจะทำให้ดึงไม่ออกครับ :bbbear_19:

dj-drslump:
ตอนนี้ลองโยกพวงมาลัยแล้วไม่ล๊อคเลย ปกติ  แค่โยกนิดเดียวก็ล๊อคแล้ว

offside:
ผมเคยเป็นคับ ช่วงแรกฉีดโซเน็กก้อดีขึ้นคับ หลังๆฉีดก็ไม่หาย ต้องไปให้ช่างทำกุญแจแก้ตะใบแต่งร่องนิดหน่อยนะคับให้ครับ สาเหตุเกิดจากร่องบ่าที่กุญแจเราสึกคับ เลยปลดดอกกุญแจออกยาก ไม่แน่ใจว่าจะเป็นอาการเดียวกันหรอป่าวนะคับ :bbbear_38:

dj-drslump:

--- อ้างจาก: offside ที่ มิถุนายน 27, 2013, 10:10:34 PM ---ผมเคยเป็นคับ ช่วงแรกฉีดโซเน็กก้อดีขึ้นคับ หลังๆฉีดก็ไม่หาย ต้องไปให้ช่างทำกุญแจแก้ตะใบแต่งร่องนิดหน่อยนะคับให้ครับ สาเหตุเกิดจากร่องบ่าที่กุญแจเราสึกคับ เลยปลดดอกกุญแจออกยาก ไม่แน่ใจว่าจะเป็นอาการเดียวกันหรอป่าวนะคับ :bbbear_38:

--- End quote ---

ใช่เลยครับ ผมลองเอาดอกที่กัดไว้เป็นดอกสำรองมาใช้ ปรากฎว่า ใช้งานได้ปกติ เลยเข้าใจว่า ดอกคงสึกและไม่เข้าร่อง
ตอนนี้หายแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version