ผู้เขียน หัวข้อ: xv เวลาเข้าเกียร์ D แล้วเหยียบเบรค มีเสียงจี๊ด ๆ มีใครเป็นบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 4570 ครั้ง)

ออฟไลน์ kim jp

• *
  • Popular Vote : 0
xv เวลาเข้าเกียร์ D แล้วเหยียบเบรค มีเสียงจี๊ด ๆ มีใครเป็นบ้างมั้ยครับ ผมลองฟัง 2 คัน เป็นทั้งคู่ แต่ต่างตรงที่ดังมาก ดังน้อยครับ แล้วอยากถามผู้รู้ครับ ว่าเกิดเสียงจากจุดไหน หรือสาเหตุใด

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
จี๊ดแบบไหนครับ แบบเสียงโลหะหรือเปล่า แล้วขับไปซักพักมันหายไปใช่ไหม ถ้าใช่น่าจะเป็นที่จานเบรคกับผ้าเบรค ไม่แน่ใจว่าเพราะลักษณะการออกแบบจานเบรค หรือ ผ้าเบรคมีโหละผสมเยอะ ผิดถูกยังไงคนต่อไปตอบด้วยครับ

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
เบรคครับ.  เป็นเสียงผ้ากับจานเบรคของผมก็เป็น. ปกติครับ

• *
ผมให้น้องนั่งเข้าเกียร์ เหยียบเบรคหยุดไว้ แล้วผมเปิดฝากระโปรงฟังได้ยินจากในห้องเครื่องครับ ไม่แน่ใจว่าดังจากชุดเกียร์ หรือพวกลูกรอกสายพาน แต่เป็นเฉพาะเข้าเกียร์ครับ พอเกียร์ N ก็ไม่ดัง

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
ผมให้น้องนั่งเข้าเกียร์ เหยียบเบรคหยุดไว้ แล้วผมเปิดฝากระโปรงฟังได้ยินจากในห้องเครื่องครับ ไม่แน่ใจว่าดังจากชุดเกียร์ หรือพวกลูกรอกสายพาน แต่เป็นเฉพาะเข้าเกียร์ครับ พอเกียร์ N ก็ไม่ดัง

ปกติครับ

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP

ถ้าเกิดไม่สบายใจ ก็เข้าไปเช็คที่ศูน์ดูครับ 

• *
 ผมกำลังจะรับรถครับ กลัวศูนย์จะบอกว่าปกติ นี่แหละ บ่องตง ช่างศูนย์นี่สู้อู่ประจำไม่ได้ครับ เวลาจะคุยกับเค้าต้องมีข้อมูลเพื่อจะชี้เป้าหน่อย