ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า Gc8 ใส่เบาะอ่ะไรถึงเข้ากับรถครับ ที่ไม่ใช่เบาะ Sti ขอคำแนะนำและปรึกษาด้วยครับผม  (อ่าน 2529 ครั้ง)

ออฟไลน์ toeynrk

• *
  • Popular Vote : 0
อยากทราบว่า Gc8 ใส่เบาะอ่ะไรถึงเข้ากับรถครับ ที่ไม่ใช่เบาะ Sti  ขอคำแนะนำและปรึกษาด้วยครับผม พอดีผมสนใน Bride Cuga จะเข้ากับตัวรถไหมครับหรือแนะนำรุ่นอื่นครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
อยากได้ความเห็นเหมือนกันครับ พอดีมองหาเบาะอยู่เหมือนกัน ผมรู้สึกว่าเบาะเดิม (ปีกแดง) ขับทางไกลแล้วปวดหลังมาก อยากแชร์ความเห็นส่วนตัว (ไม่พูดถึงเรื่องสีเบาะนะครับ ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัว) ถ้ามองรูปทรงของเบาะผมว่า Recaro SR3-4,SP-JJ (ตามยุคสมัยของตัวรถ) หรือของ EVO 7,8,9 เข้ากับรถกว่า Bride Cuga, Stradia (มันดูล้ำ เหมาะกับพวกรถสปอร์ตมากกว่า) เท่าที่ได้ลองนั่งและเทียบๆดูกับสรีระผม รู้สึกว่า Recaro นั่งสบายกว่าสำหรับคนตัวใหญ่ ถ้าชอบทรง Cuga ลองดู Recaro SR-11 (แบบที่มากับ Evo X)
อีกอย่างคืองบประมาณด้วยงบที่ซื้อได้แค่เบาะมือสอง ผมกลัวได้ของก๊อป ซึ่ง Bride ก็อปได้สวยที่สุด รายละเอียดดีสุด (ผมเองก็ดูไม่เป็นด้วย) จึงมองทาง Recaro ที่โอกาสเจอของก็อปน้อยกว่า ดูของก็อบง่ายกว่า
สุดท้ายผมว่าตอนตัดสินใจความมี choice ที่ชอบสัก 2-3 ตัวแล้วลองนั่งดูครับ เอาตัวที่สบายที่สุดดีกว่าทรงที่เราชอบแต่นั่งทรมาน
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
เคยใช้recaro นั่งสบายดี ฟองน้ำแน่นดี ผ้าทนทานไม่ขาดง่าย ถ้าเบิกใหม่เบาะมีหลายขนาเลือกตามขนาดตูดคนขับได้เลย555

bride เตี้ยสะใจ แต่ฟองน้ำมันบางกว่า ท่านั่งสบายสู้recaroไม่ได้

spaco ผ้าขาดง่าย ฟองน้ำก็บาง ผ่านเลยครับ

ถ้าอยากเข้าออกง่ายก็เลือกรุ่นปีกเบาะเตี้ยๆ

ส่วนเรื่องสี ถ้าอยากให้เบาะเด่นก็เลือกสีแดง แต่ถ้าชอบเรียบๆเหมือนสแตนดาร์ดก็สีดำ เทา

แต่ผมชอบเบาะเดิมgc นะ กว้างดี นั่งสบาย ไม่ปวดไข่ แต่ไม่เหมาะกับคนตัวสูงใหญ่บ่นปวดหลัง ปวดเข่าทุกคน555

ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ airron

• *
  • Popular Vote : 7
อยากทราบว่า Gc8 ใส่เบาะอ่ะไรถึงเข้ากับรถครับ ที่ไม่ใช่เบาะ Sti  ขอคำแนะนำและปรึกษาด้วยครับผม พอดีผมสนใน Bride Cuga จะเข้ากับตัวรถไหมครับหรือแนะนำรุ่นอื่นครับ ขอบคุณครับ

spg ไงคับ อิอิอิ

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
เก็บตังอยู่ครับ อยากได้ Recaro เหมือนกัน
SR7 ก็ดูแจ่มดีนะครับ
http://www.recaro-automotive.com/index.php?id=7993&L=7

เห็นในเว็บตอนนี้มีแต่ SR6 SR7 SR11
พวก SR รุ่นก่อนหน้านี้ยังหาเบิกได้มั้ยครับ จะถูกกว่ามั้ยอะ