ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานตัว ขอเป็นสมาชิกบ้านsubaru ด้วยคนจ้่า  (อ่าน 5332 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tong2514

• *
  • Popular Vote : 0
Re: รายงานตัว ขอเป็นสมาชิกบ้านsubaru ด้วยคนจ้่า
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 04:43:08 PM »
Dr.A-Lek...ครับที่เซลล์บอกว่ารับรถเดือน ก.ค.จะได้จอหมอนรุ่นใหม่เนี่ยเค้าบอกป่าวครับว่าต่างกันยังไงบ้างครับ...อยากรู้ครับเพราะไม่ไเ็นเซลล์ผมแจ้งอะไรเลยครับ

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: รายงานตัว ขอเป็นสมาชิกบ้านsubaru ด้วยคนจ้่า
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 06:20:25 PM »
ถ้าที่เปลี่ยนคือหมอนรองศรีษะแบบที่แน่นขึ้น ไม่หลวมๆ หงายเงิบเหมือนรุ่นแรกๆ MIT แก้ไขให้ล็อตหลังๆแล้วนะครับ รวมทั้งจอดรถเข้าเกียร์ N ได้

ไม่ต้องรอถึง ก.ค. แต่เปลี่ยนถ้าเปลี่ยนรุ่นจอหมอนนี่น่าสนเพราะมันจอของจีนไม่่ค่อยชัด ความเข้มแสงก็น้อย เจอแดดก็มองไม่ค่อยเห็น

อยากรู้ด้วยคนครับ
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Dr.a-lek

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 10:14:12 PM »
เท่าที่ถามจากเซลล์ (ซึ่งเค้าก็ยังไม่เห็นตัวจริงเหมือนกันนะคะ) บอกว่าของเข้ามาวันที่1กค. ส่วนที่แตกต่างคือ จอจะชัดขึ้น ความหนาลดลง เล่นแยกได้เหมือนเดิม แต่จะsync กับจอข้างหน้าได้มั้ยนี่ ยังไม่แน่ใจค่ะ จะแจ้งอีกครั้ง เกมส์อยู่ในตัวเครื่องอยู่แล้ว รีโมท หูฟังไร้สาย ได้เหมือนเดิมค่ะ ทราบคร่าวๆประมาณนี้ค่ะ :bbbear_47:  ข้อมูลที่ได้นี่ ได้จากเซลล์ที่วิภาวดีนะคะ แต่ก็ไม่ได้ซื้อที่เค้าเพราะไกลบ้านมากๆ พอมาถามที่เสรีไทยก็ได้รับคำตอบเหมือนกันค่ะ  :bbbear_34: เสียดายที่วิภาวดีเหมือนกัน เค้าอธิบายดีมากๆ

ส่วนเรื่องหมอนเดิมที่ติดมากับตัวรถ เซลล์ก็ระบุลงในใบจองรถเลย อันนี้ถือว่า ทางศูนย์เค้าปรับปรุงเนอะ ยอมคืนให้(คาดหวังว่า น่าจะคืนให้พี่ๆที่เค้าซื้อมารุ่นแรกๆด้วย) เพราะมันเกี่ยวกับความปลอดภัยของกระดูกต้นคอ ตอนรถชนจริงๆ ซึ่งหมอนจอทีวีช่วยตรงนี้ไม่ได้เลย :bbbear_4:

ส่วนตัวเลยบอกคุณเซลล์ไปว่า ฝั่งคนนั่งข้างขอใส่เป็นหมอนจอทีวี แต่ฝั่งคนขับขอหมอนจริงใส่มาเถอะ เพราะส่วนใหญ่ หมอนจอจะเอาไว้หลอกล่อ เจ้าตัวเล็กบน carseatเวลาเราขับรถค่ะ แล้วหมอนอีกชุดที่เหลือ เค้าก็จะคืนมาหมดค่ะ :bbbear_19:
      มาเปลี่ยนหมอนกันเถอะค่า  :bbbear_25: