ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องท่อไอดีหน่อยครับ  (อ่าน 1463 ครั้ง)

ออฟไลน์ joke cs

• *
  • Popular Vote : 1
ขอความเห็นเรื่องท่อไอดีหน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 08:08:08 AM »
ตามหัวข้อเลยครับ อะไรดีกว่ากันระหว่าง ท่ออลูมิเนียม , ท่อเหล็กชุบโครเมี่ยม , ท่อสเตนเลส จะใช้อะไรเดินดีกว่ากันครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
Re: ขอความเห็นเรื่องท่อไอดีหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 08:20:07 AM »
ความเห็นส่วนตัว อลูมิเนียมครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
Re: ขอความเห็นเรื่องท่อไอดีหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 09:36:44 AM »
อยู่ที่เหตุผลของคุณว่าต้องการเปลี่ยนเพื่ออะไรครับ มีปัจจัยให้เลือกมากมาย เช่น

1.แบรนด์ของท่อไอดีนั้น
2.สีสันที่ชอบ หลังการติดตั้ง
3.การดูดซับ และถ่ายเทความร้อน
4.น้ำหนัก หลังการติดตั้ง
5.การดูแลรักษาหลังการติดตั้ง
6.ความทนทานของวัสดุแต่ละประเภท
7.แน่นอนครับ "ราคา"

:bbbear_9:

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 09:09:32 PM »
เดิมๆดีที่สุด ที่เป็นพลาสติกน่ะครับ พวกที่เป็นโลหะ ยิ่งรถเทอร์โบ ยิ่งอยู่ในห้องเครื่อง ยิ่งรถติด มันก็ยิ่งโคตรร้อนนะครับ
อุณหภูมิไอดี นี่ขยับพรวดๆ เลยครับ รถผมใส่ของ APS อยู่ ยังจะหาเดิมๆมาใส่เลยครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา