ผู้เขียน หัวข้อ: XV ไฟABSเตือน พอจิดดับเครื่องสตาร์ตใหม่ เกียร์ดันล็อคครับ  (อ่าน 7033 ครั้ง)

ออฟไลน์ vikij

• *
  • Popular Vote : 1
เมื่อตอนบ่ายขับมาดีๆช่วงเลี้ยวเข้าซอยมีเหยียบเบรคนิดนึงปรากฎว่ามีสัญญาณ ABS กับ สัญญาณกันรถไถล แล้วก็ขึ้นทางลาดชันโชว์ครับ เลยแวะจอดข้างทางเพื่อลองดับเครื่องและสตาร์ตใหม่ ปรากฏว่าไฟก็ยังไม่ดับ แล้วที่ซวยกว่านั้นคือเกียร์ล็อคอยู่ที่ P ขับต่อกลับบ้านไม่ได้ แล้ววันนี้วัรอาทิตย์ศูนย์บริการปิดต้องรอรถไสล้ด์พรุ่งนี้ สรุปคืนนี้ต้องทิ้งรถไว้ตรงผมซื้อ XV มาเดือนกว่า กล้องถอยหลังเสียไปสามหน เข้าศูนย์ตลอดทุกอาทิตย์ ครั้งนี้หนักสุดเลย  :bbbear_45:

ออฟไลน์ boyxv

• *
  • Popular Vote : 2
เซ็งแทนเลยครับ เอาใจช่วยนะครับ อย่าเครียดนะครับ ผมก็เพิ่งใช้xvมา10กว่าวัน ลุ้นเป็นเพื่อนกันครับ

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
บ่อยไปนะครับเนี่ย  :bbbear_38:

ออฟไลน์ c_providence

• *
ไม่น่าเชื่อว่ารถใหม่ๆ จะตู้จี้ขนาดนี้ครับ
เอาใจช่วยครับผม

กะว่าจะซื้ิอมาใช้เหมือนกันครับ เห็นเพื่ิอนๆใน SSS บ่นอยู่พอสมควร
ศูนย์บริการ+การบริการหลังการขายก็ห่วยแตก

ใช้ fortuner ต่อไปดีกว่า...

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
ผมออกศูนย์วิภาวดี 4เดือน ใช้ไป 9,000 โล ขับสนุก มีความสุข ศูนย์บริการเล็กๆ แต่ดีใจหาย
อาจมาจาก
1.อ่านคู่มือประจำรถอย่างละเอียด เพื่อใช้งานได้อย่างถูกต้อง
2.โชคดีได้ศูนย์บริการ และตัวแทนที่ดี ทำให้ได้รับการดูแลที่ดี
3.ติดต่อสื่อสาร วางแผนนัดหมายล่วงหน้า เพื่อไม่ต้องรอนาน ไม่สร้างความหงุดหงิด
4.หากท่านใด ศูนย์บริการไม่ดี ก็เปลี่ยนศูนย์อื่น

ขอให้อาการหายเร็วๆ โชคดีครับ

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
Defect รึเปล่าครับนิ  :bbbear_38:

• *
ผมก็ออกที่วิภาวดีครับ เรื่องศูนย์ดีนะครับ ผมไปทั้งบางนาทั้งวิภาวดีทั้งเสรีไทยพนักงานดีทุกที่เลยครับ แต่รถที่มีปัญหาเรื่องกล้องแล้วแก้ไม่หายก็พอเข้าใจว่าตัวกล้องน่าจะคุณภาพไม่ดีครับ ส่วนเรื่องไฟเอบีเอสกับไฟอื่นๆเตือนเพิ่งเคยเจอครับ แล้วที่วันนี้เจอเรื่องเกียร์ล็อคนี่าำหรับผมที่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ก็เลยรู้สึกซีเรียสพอสมควรครับ ตอนนี้เริ่มกลัวว่าเพื่อนอีกสองคนที่ผมเชียร์ให้มันทิ้งใบจองcrvแล้วมาเอาXV มันจะมาด่าผมแน่ๆ :bbbear_13:

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
ใจเย็นๆนะครับ อย่างน้อยศูนย์ก็ยังบริการดีครับผม เอาใจช่วยครับ  :bbbear_4:

ออฟไลน์ Art_Red_Integra@Korat

• ถ้าหยุดที่คำว่า "ดี" ก็จะไม่รู้จักกับคำว่า "ดีที่สุด"
  • *
  • Popular Vote : 8
  • โตขึ้นหนูจะเป็น Type R จ้า
บอกตามตรงครับ จอหมอนกับกล้องใส่ในบ้านเราครับ ของอาจจะมีปัญหาบ้าง แต่ก็สามารถแก้ไข เคลมได้ครับ อาจจะเสียเวลาหน่อยแต่ก็ดูแลกันไปครับ

แต่เรื่องไฟโชว์เพิ่งเคยได้ยินจริง ๆ ครับ

• *
ผมไม่แน่ใจว่าจะเกี่ยวกับที่เมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมาทางศูนย์เสรีไทยเดินไล่สายไฟกับเปลี่ยนกล้องถอยหลังแล้วก็ติดไฟเบรคหลังเพิ่มให้ผมหรือปล่าวครับ เพราตอนนี้ถ้าเหยียบเบรคไฟ abs จะโชว์ตลอด แล้วไฟเบรคตัวใหม่ก็ไม่ติดครับ  ดีที่เสียไม่ไกลบ้านมาก :bbbear_20:

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
นั่นไงผมสงสัยแล้วว่า ไปติดอะไรเพิ่มเกี่ยวกับระบบไฟมั้ย แต่เกรงใจไม่กล้าถาม
ถึงแม้จะเป็นตัวแทนใหญ่ แต่ก็ต้องระมัดระวัง ต้องสอบถามรายละเอียดให้แน่ใจก่อนติดอะไร
เพราะช่างก็คือช่าง วันใหนเจอช่างดีช่างเก่งก็สบายไป วันใหนเจอช่างเถอะช่างแ_่ง ก็กลับมาปวดหัว เสียเวลา
ตั้งแต่ขับ XV มา ที่ทำแล้วคิดว่าเข้าท่าที่สุด ก็คือ ติดบังโคลน และเคลือบสีรถ ไม่มีปัญหาอะไรเลย

ยังงัยขอให้หายเร็วๆ โชคดีครับ

:bbbear_35:

• *
สรุปเป็นแบบที่คุณ shreck_747 บอกไว้จริงๆครับ เมื่อเช้าช่างจาก MIT เสรีไทยมาดูรถให้ที่บ้านแต่เช้าเลยครับ สาเหตุมาจากสายไฟเบรคที่ต่อใหม่หลุดจากล็อคแล้วไปแตะกับท่อไอเสีย พอโดนความร้อนสายไฟเลยละลาย เลยการอาการช็อตฟิวส์ขาดครับ เกียร์เลยล็อค ต้องขอบคุณฝ่ายเซอร์วิสของ MIT. ที่มากันแต่เช้าเลยครับ โชคดีนะครับที่ผมทำไฟที่ศูนย์ถ้าทำข้างนอกแล้วรถเสีย หล่ะงานเข้าแน่ๆครับ

ออฟไลน์ Jimmiet

• *
ปัญหามี แก้ได้แก้ไวรับผิดชอบนี่ให้ใจเลยคับ :bbbear_7:

ออฟไลน์ P@nzers

• *
  • Popular Vote : 7
ดีที่ปัญหาไม่ใหญ่มาก และทาง MIT เขารับผิดชอบ แต่ถ้าปัญหาใหญ่กว่านี้ และคนที่เดินสายไม่ใช่ MIT ไม่รู้ว่าจะจบแบบไหนนะครับ

• *
ต้องยอมรับนะครับว่าทางศูนย์บริการได้เร็วและหาจุดที่มีปัญหาได้เร็วมากๆครับ ค่อยรู้สึกมั่นใจขึ้นมาหน่อยครับ รถผมตั้งแต่ได้มาปลายเมษา ก็ใช้เยอะมาก ถือว่าเป็นรถที่ดีถูกใจมากครับ ปัญหาที่เจอก็มีเรื่องกล้องถอยหลังอย่างเดียวที่เสียแล้วเสียอีก แต่ทุกครั้งที่ไปเข้าศูนย์ชางก็เปลี่ยนให้ตลอด ไม่มีอิดออดเลยครับ เพิ่งจะมีปัญหามากๆก็เมื่อวานแหละครับที่เกียร์ล็อค พอรู้สาเหตุแล้วก็สบายใจขึ้นครับ  :bbbear_4: