ผู้เขียน หัวข้อ: ชิ้นส่วนประหลาด ร่วงลวมาอยู่ตรงเท้าคนขับ รบกวนวิเคราะห์หน่อยค้าบ  (อ่าน 3757 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittiezz

• *
  • Popular Vote : 2
เรื่องของเรื่องคือ รถ GC นะครับ ขับอยู่ดีๆ เอ๊ะรู้สึกมีอะไรแข็งๆๆหล่อนอยู่ตรงเท้า ก้มลงไปหยิบ
เจออะไรก็ไม่รู้ครับ คล้่ายน็อตมีสปริงพันอยู่ สีทองๆ  :bbbear_42: ถึงกะ งง

เลยจิตตกครับว่ามันคืออะไร รบกวนพี่ๆเพื่อนๆวิเคราห์ให้ด้วยครับ ใครเคยเห็นบอกผมที
แต่ว่าก็ได้ลองมุดไปดูแล้ว ทั้งคันเร่ง เบรค คลัช ไม่เห็นอะไรผิดปกติ ทุกอย่างแน่นดี
รถลองขับแล้ว ไกลพอสมควรทั้งรถติืดทั้งซิ่ง ก็ไม่มีปัญหาอะไร

รบกวนด้วยนาค้าบ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2013, 07:40:33 PM โดย kittiezz »

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
ญี่ปุ่นทำเกินมาล่ะสิ หรืออาจจะเป็น spare part หล่นลงมา
อืม...รอท่านอื่นต่อเลย ^^'

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
ใช่ตรงคลัชหรือเปล่า :bbbear_33:

• *
ญี่ปุ่นทำเกินมาล่ะสิ หรืออาจจะเป็น spare part หล่นลงมา
อืม...รอท่านอื่นต่อเลย ^^'
ทำมาเกินจะเยี่ยมมากเลย คับ :bbbear_34:

• *
ใช่ตรงคลัชหรือเปล่า :bbbear_33:
คิดว่าน่าจะแถวคลัชคับ เพราะตอนที่รู้สึกว่ามีอะไรหล่นลงมา มันอยู่แุถวๆเท้าซ้าย
แต่คลัชก็ปกติดีครับ

• *

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
เป็นสปริงที่รับก้านคลัชท์ เวลาเราเหยียบน่ะครับ ไม่ต้องกังวล ของผมก็เพิ่งหล่นมา พี่พนมบอกว่าไม่มีก็ไม่เป็นปัญหาครับ
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

• *
เป็นสปริงที่รับก้านคลัชท์ เวลาเราเหยียบน่ะครับ ไม่ต้องกังวล ของผมก็เพิ่งหล่นมา พี่พนมบอกว่าไม่มีก็ไม่เป็นปัญหาครับ

จริงหรอครับ ขอบคุณมากๆเลย ผมก้รู้สึกเหมือนมันหล่นมาตอนเหยียบคลัชเหมือนกัน
ถ้าไม่เปนไรก้เยี่ยมเลย ว่าแต่ถ้าอยากใส่คืนที่เดิมทำไงดีอะคับ :bbbear_7:

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
ใช่ครับเพราะจะมีพลาสติกยึดชอบแตก :bbbear_43:
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
ใช่ครับเพราะจะมีพลาสติกยึดชอบแตก :bbbear_43:

ใช่ครับ มันมีแหวนพลาสติกสีขาวอีกอันนึง หักแตกออกมาด้วย ถ้าจะใส่ก็ต้องหาตัวยึดใหม่ด้วย
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

• *
ใช่ครับ มันมีแหวนพลาสติกสีขาวอีกอันนึง หักแตกออกมาด้วย ถ้าจะใส่ก็ต้องหาตัวยึดใหม่ด้วย
ผมก้ว่าอยู่ก่อนหน้านี้เห็นเศสพลาสติกขาว4-5ชิ้นอยู่ตรงพรม ก่อนมันจะร่วงลงมา
งั้นก้คือ ลืมมันไปแล้วซิ่งต่อให้สบายใจ เลยใช่มั้ยคับ ไม่ต้องหามาใส่

• *