ผู้เขียน หัวข้อ: Subaru XV ปิดการแจ้งเตือนสภาพจราจร ยังไงครับ  (อ่าน 3818 ครั้ง)

ออฟไลน์ pechth

• *
  • Popular Vote : 0
สวัสดีครับ ผมพึ่งได้Subaru XV มา3วัน ทุกอย่างโอเคหมดครับ แต่ติดตรง navigator ชอบพูด การแจ้งเตือนสภาพจราจร แบบว่าดังมาก
ผมsetปิดแล้วก็ไม่ได้ พอมีวิธีไหนบ้างครับที่จะปิดหรือเบาเสียง น่ะครับ  มือใหม่ขอคำชี้แนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
Re: Subaru XV ปิดการแจ้งเตือนสภาพจราจร ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 05:12:44 PM »
ปกติมันไม่พูดอะไรนี่ครับ เผลอไปเซ็ต destination รึป่าวครับ
ในหน้า Navigator ถ้าที่มุมจอล่างซ้ายมีรูปลูกศร ให้กดที่ลูกศร มันจะย้อนไปหน้าก่อนนั้น
จากนั้นกด X สีแดง มันก็จะหยุดบ่นแล้วครับ
แต่ถ้าไม่หาย
ขณะที่มันกำลังพูด ให้กดปุ่ม Volumn - (ลด) จดเสียงมันเบาลงจนพอใจ แล้วก็ติดต่อขอคำแนะนำจากศูนย์ครับ

โชคดีครับ
 :bbbear_9:

ออฟไลน์ Som O

• *
  • Popular Vote : 4
Re: Subaru XV ปิดการแจ้งเตือนสภาพจราจร ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 06:08:23 PM »
Traffic ahead"   ปิดไม่ได้ครับ เข้าใจว่าเป็น bug

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 06:43:21 PM »
ไม่ได้เป็น Bug หรอกครับ แต่มันไม่แม่นเลย  :bbbear_40:

ออฟไลน์ numm70

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 07:11:00 PM »
ของผมก็เป็น มันจะพูดคำว่า. "แจ้งเตือนสภาพการจราจร" จะหาทางปิดเข้าไปดูทุกเมนูก็ไม่มี. แต่ปรับให้มันเบาได้ครับ

ออฟไลน์ Subaru Pathum

• ซูบารุปทุมธานี ยินดีให้บริการค่ะ
  • *
  • Popular Vote : 1
  • ซูบารุปทุมธานี 02-581-3111
    • Facebook โชว์รูม"ซูบารุปทุมธานี"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 10:22:55 PM »
สวัสดีครับ ผมพึ่งได้Subaru XV มา3วัน ทุกอย่างโอเคหมดครับ แต่ติดตรง navigator ชอบพูด การแจ้งเตือนสภาพจราจร แบบว่าดังมาก
ผมsetปิดแล้วก็ไม่ได้ พอมีวิธีไหนบ้างครับที่จะปิดหรือเบาเสียง น่ะครับ  มือใหม่ขอคำชี้แนะครับ ขอบคุณครับ

เข้าไปที่เมนูหน้าแรก >>> ตั้งค่า >>> ระบบ Navigater >>> ลดเสียง

วิธีนี้จะทำให้เสียงหายไปนะคะ
ซูบารุปทุมธานี 02-581-3111 จองแล้วรับรถได้เลยค่ะ

ออฟไลน์ pechth

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 10:18:19 AM »
ขอบคูณมากครับสำหรับความช่วยเหลือ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ Chemkorat3

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 04:35:48 PM »
เห็นทางเสรีไทยแจ้งในงานวันเสาร์ที่ผ่านมาว่าได้รับเฟิร์มแวร์มาใหม่จากสิงค์โปรแล้ว หากเข้าศูนย์ให้แจ้งอัพเดท (โดยเฉพาะศูนย์ฯ ที่ไม่ใช่ MIT)

เห็นว่าอาจจะหายทั้งเรื่องนี้และเรื่องที่ล๊อคคลื่นวิทยุไม่ได้
น้องใหม่ รถบ้านๆ Subaru XV ครับ - ขอฝากตัวด้วยคน