Article > Article

หมู แมว เหยี่ยว คอแดง ขาว GC GDA คืออะไร บ้างครับผม งง T^T"

(1/2) > >>

kinkiez:
ก่อนอื่นเลยต้องขอขอบคุณ พี่ คนนี้ก่อนเลย ครับ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,98069.0.html   :bbbear_34:

ที่ทำให้ผม เข้าใจมากขึ้น เกี่ยวกับ Subaru Impreza  :bbbear_47:

ตอนนี้ผม ยังงง เกี่ยกวับ ความแตกต่าง ของ แมว หมู เหมี่ยว หน้าตาของมัน เเล้วก็ ราคา รุ่น โฉม ยิ่งรู้ยิ่งไม่เข้าใจ ครับ T^T :bbbear_8:" รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

แล้ว GDA GDB มัน ต่างกับ GC อย่างไร ครับ เเล้ว  Lagecy กับ Imp คนละ รุ่น ใช่ ไม๊ อะครับ  ส่วน WRZ กับ IMP คือ มัน รุ่นเดียวกัน  ใช่ไม๊ครับ

ขอบคุณสำครับ ความรู้และ ข้อมูล ล่วงหน้าเลย นะครับ :bbbear_19:

Pj_yo:
Im Gen1
GC = 4,2ประตู
GF = wagon 5ประตู

------

Im Gen2
GD คือ ตากลม เหยี่ยว หมู ครับ
GG = wagon 5ประตู
GDA = คอขาว หรือ WRX
GDB = คอแดง หรือ  WRX STi

-------

Im Gen3
GH  = แมวผอม 5ประตู
GE  = แมวผอม 4ประตู
GRB = แมวอ้วน คอแดง หรือ WRX STi 5ประตู
GVB = แมวอ้วน คอแดง หรือ WRX STi 4ประตู

------

Legacy คนละรุ่นกับ im ครับ ใหญ่กว่า รถครอบครัว

ส่วน WRZ ไม่มีนะครับ จำรวมกับ WRX กับ BRZ หรือป่าวครับ  :bbbear_44:

ส่วนรายละเอียดลึกๆ พวก เครื่อง เกียร์ รอพี่ๆมาตอบอีกทีนะครับ  :bbbear_9:

ปล.ข้อมูลผิดพลาดยังไงรบกวนช่วยแก้ไขด้วยครับ

mystic:

--- อ้างจาก: Pj_yo ที่ มิถุนายน 23, 2013, 04:18:56 PM ---Im Gen1
GC = 4,2ประตู
GF = wagon 5ประตู

------

Im Gen2
GD คือ ตากลม เหยี่ยว หมู ครับ
GG = wagon 5ประตู
GDA = คอขาว หรือ WRX
GDB = คอแดง หรือ  WRX STi

-------

Im Gen3
GH  = แมวผอม 5ประตู
GE  = แมวผอม 4ประตู
GRB = แมวอ้วน คอแดง หรือ WRX STi 5ประตู
GVB = แมวอ้วน คอแดง หรือ WRX STi 4ประตู

------

Legacy คนละรุ่นกับ im ครับ ใหญ่กว่า รถครอบครัว

ส่วน WRZ ไม่มีนะครับ จำรวมกับ WRX กับ BRZ หรือป่าวครับ  :bbbear_44:

ส่วนรายละเอียดลึกๆ พวก เครื่อง เกียร์ รอพี่ๆมาตอบอีกทีนะครับ  :bbbear_9:

ปล.ข้อมูลผิดพลาดยังไงรบกวนช่วยแก้ไขด้วยครับ

--- End quote ---

:bbbear_34: :bbbear_34:

kinkiez:
 :bbbear_43: :bbbear_34: :bbbear_9:

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับความรู้

แล้ว อย่าง GD ตากลม เหยี่ยว หมู นี่ แยกความแตกต่างอย่างไรอะครับ อย่างพวก เครื่อง อะครับ แล้ว ราคา ปี อะไรพวกนนี้ อะครับ

เพราะอย่างที่ผม เข้าใจ จาก http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,98069.0.html

ลิ้งนี้ พี่เค้าให้ข้อมูล เกี่ยวกับ Im Gen 1 อย่างเดียวเลยใช้ไม๊อะครับ หรือ ผมเข้าใจผิด อะครับ :bbbear_27:

ขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วยได้มะครับ คือ WRx Sti  ถือว่า อยู่ใน รุ่น Imp รึปล่าว อะครับ

แล้วที่ นิยม ขับส่วนมากคือ รุ่นไหนอะครับ

แล้วที่ว่า เร็วที่สุด คือรุ่นไหนอะครับ

ขออภัยนะครับ ถ้าผม สงสัย เยอะเกินไป > <" :bbbear_48:

mystic:

--- อ้างจาก: kinkiez ที่ มิถุนายน 23, 2013, 06:51:21 PM --- :bbbear_43: :bbbear_34: :bbbear_9:

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับความรู้

แล้ว อย่าง GD ตากลม เหยี่ยว หมู นี่ แยกความแตกต่างอย่างไรอะครับ อย่างพวก เครื่อง อะครับ แล้ว ราคา ปี อะไรพวกนนี้ อะครับ

เพราะอย่างที่ผม เข้าใจ จาก http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,98069.0.html

ลิ้งนี้ พี่เค้าให้ข้อมูล เกี่ยวกับ Im Gen 1 อย่างเดียวเลยใช้ไม๊อะครับ หรือ ผมเข้าใจผิด อะครับ :bbbear_27:

ขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วยได้มะครับ คือ WRx Sti  ถือว่า อยู่ใน รุ่น Imp รึปล่าว อะครับ

แล้วที่ นิยม ขับส่วนมากคือ รุ่นไหนอะครับ

แล้วที่ว่า เร็วที่สุด คือรุ่นไหนอะครับ

ขออภัยนะครับ ถ้าผม สงสัย เยอะเกินไป > <" :bbbear_48:

--- End quote ---

เดี๋ยว อีกซักพัก จารวบรวม GD มาให้ครับผมมม 

ส่วนข้อสงใสด้านบน ดึกๆ จากลับมาเล่าให้ฟัง(ตามที่รู้) นะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version