ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเพื่อนๆที่ขับขี่ Imp. แมว 5 ประตู หน่อยครับ^^  (อ่าน 2485 ครั้ง)

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
รบกวนถามว่า แมว/5ป. ท่านใดที่เปลี่ยนโช๊คสตัทมา (ที่สามารถปรับหนืดได้ ,ที่..หัวโช๊ค )

//โช๊คคู่หลัง// ปรับหรือหมุนลำบากไหนครับ? *กรณีถ้าไม่มีตัวปรับไฟฟ้าในรถ 
  ต้องมุด ต้องก้ม..ฯลฯ ต้องเฉือน หรือต้องเจาะพลาสติกท้ายรถ ไหมครับ  :bbbear_33:

^^ ขอบคุณครับ  ^^
       :bbbear_19:
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
Re: รบกวนถามเพื่อนๆที่ขับขี่ Imp. แมว 5 ประตู หน่อยครับ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:54:17 AM »
ของ HKSไม่ยากครับ หน้าสบายหักล้อแล้วก้มลงปรับได้เลย ส่วนหลังยกแผ่นฝาปิดแล้วเอาตัวปรับยาวๆอะครับไม่รู้เรียกว่าอะไรสอดใส่จนเราพอใจครับครับ 555  :bbbear_25:

• *
Re: รบกวนถามเพื่อนๆที่ขับขี่ Imp. แมว 5 ประตู หน่อยครับ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 12:15:13 PM »
ของ HKSไม่ยากครับ หน้าสบายหักล้อแล้วก้มลงปรับได้เลย ส่วนหลังยกแผ่นฝาปิดแล้วเอาตัวปรับยาวๆอะครับไม่รู้เรียกว่าอะไรสอดใส่จนเราพอใจครับครับ 555  :bbbear_25:

ครับผม.. Hks ของนุ คู่หน้าตัวปรับอยู่ล่าง,คู่หลังอยู่บน..หรอครับ
HKS ค่า K สปริงอยู่เท่าไหร่ครับผม
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 08:16:18 PM »
KHONG ZEAL SHOCK STRUT PRUBKLEAW
KHAH SPRING 8K CAMBER LOB3 HUKMUMLEAWKHAB KHAOLEAW YANGSABUY SAMATHANAYANG MUNJAI SUANPANLANG AOWFAHPID KHUABKHUM DAIYANGJAILOKKRUB
PORPAITANGJUNGWADKORPORJAILAEW :bbbear_11: NING KHAOCHAI SU IMPREZA MAEW WRX STI 5DOOR 2.5 TURBO UK SPEC INGS KHAODEE TEESOOD
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2013, 08:23:47 PM โดย grb2007 »
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 08:30:03 PM »
แมวเหมือนกันผมใช้ของ D2 แข็งมากๆ ด้านหลังจะมีสายยาวๆต่อสำหรับปรับที่หัวโช็คคับ
แต่ก็ปรับไม่กี่ครั้งก็เข้าที่แล้ว :bbbear_26:
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 08:31:59 PM »
ลองถามที่ร้านว่ามีอุปกรณ์ต่อเพิ่มไหมคับ :bbbear_26:
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 08:49:37 PM »
ครับผม.. Hks ของนุ คู่หน้าตัวปรับอยู่ล่าง,คู่หลังอยู่บน..หรอครับ
HKS ค่า K สปริงอยู่เท่าไหร่ครับผม
ถูกต้งครับ
จำคาเคได้คร่าวๆว่า หน้า 7หรือ8 แต่หลัง6ครับ

แต่ตอนนี้หน้า10 หลัง 9 ครับ

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 07:50:44 AM »
จะมีแผ่น Plastic ปิดอยู่ทั้งสองข้างครับ
พอถอดออกก็จะเป็นแบบนี้ครับ เป็น Ohlins R&T

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 09:23:27 AM »
-ขอบคุณครับทุกคน  มีรูปด้วยเคลียร์เลย
## พอดีจะเอาโช๊คครับแต่ไม่ค่อยอยากใส่ปรับไฟฟ้าเพราะคิดเองว่าคงใช้เช็ทแค่แรกๆให้ลงตัวก็คงพอแล้ว
--- สะตุ้งสะตังก็ไม่ค่อยอำนวย---

แต่ดูรูปแล้วก็ไม่น่าจะลำบากครับ ผมเองยังไม่เคยรื้อดูด้านหลังรถ เคยจะใส่ค้ำหลังแต่เค้าบอกต้องตัดพลาสติกเลยไม่เอา
เลยกลัวว่าใส่โช๊คคงจะปรับลำบากเกินครับ / ถ้าแค่ถอดๆแกะๆ ไม่ต้องตัด,ต้องเฉือน,ต้องเจาะ  ..ก็คงไม่ใส่ปรับไฟฟ้า..ครับ

:bbbear_19: