ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ไฟเบรคใต้กันหลังของ XV มั้งอ่ะครับ  (อ่าน 3133 ครั้ง)

ออฟไลน์ redishnak

• *
  • Popular Vote : 0
ผมอยากรู้จริงว่าที่ศูนย์มี หรือต้องสั่งมาติดเอง หรือเฉพาะตัวนอกเท่านั้น

อยากทราบราคา และที่ติดด้วยครับ เห็นหลายคันติดมาแล้วแหล่มมากๆ

ขอบคุณครับ :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
Re: อยากได้ไฟเบรคใต้กันหลังของ XV มั้งอ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 03:03:02 PM »
ที่ศูนย์ไม่แน่ใจนะครับว่าของเข้ามารึยัง
ส่วนมากสั่งกันมาเอง
ดูจากลิงค์นี้ได้เลย http://www.avojdm.com/product_info.php?cPath=25_35_40&products_id=202

• *
Re: อยากได้ไฟเบรคใต้กันหลังของ XV มั้งอ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 03:04:18 PM »
ขอบพระคุณมากครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ saurus

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:34:24 PM »
ที่ศูนย์มีครับ 3พันปลายๆ ตอนไปเซอร์วิส1000โลตอนแรกผมก็จะเอา แต่เค้ายืนยันจะต่อกับไฟเบรคผมเลยไม่เอา :bbbear_40:

ออฟไลน์ Tony-G

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:41:02 PM »
อันนี้ถามเป็นความรู้นะครับ.... แล้วควรต่อกับไฟจากไหน ถึงจะดีหรือครับ??? (เผื่อจะไปติดบ้าง)

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:48:22 PM »
เห็นใน facebook xv มีคอมเม้นว่า 48xx ผมล่ะเงิบเลยครับ เด๋วเอารถเข้าจะไปถามดูเองครับ แต่ยังขอบพระคุณครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ saurus

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 06:18:13 PM »
 :bbbear_25:
อันนี้ถามเป็นความรู้นะครับ.... แล้วควรต่อกับไฟจากไหน ถึงจะดีหรือครับ* (เผื่อจะไปติดบ้าง)

ปกติมันทำหน้าที่เป็นไฟตัดหมอกครับ ควรหาสวิทช์แบบกดติดกดอีกทีดับมาใส่ก็ได้ หรือไปจั๊มที่คอพวงมาลัยกับตัดหมอกหน้าก็ได้ตัวจั๊มสายไฟแบบไม่ต้องตัดก็มี และในชุดก็มีสายไฟจากหลังรถมาให้พร้อม ผมไม่ชอบการดัดแปลงอะไรที่ไม่เข้าท่าอะครับ เอาสายไฟไปจิ้มกับสายไฟเบรค โดยปล่อยให้สายห้อยเกะกะใต้กันชนหลังที่มีลมหมุนเวลาวิ่งเร็วๆ ผมว่า.... ปกติใต้กันชนหลังก็มีสายsensorถอยเกะกะพอควรอยู่แล้ว งานแบบนี้เพื่อนผมเปิดอู่ข้างถนนมันยังไม่อยากทำให้เลย

ปล. มุมมองส่วนตัวนะครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ P@nzers

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 06:23:05 PM »
ถ้าต่อกับไฟเบรค แล้วเวลาใช้งานตอนกลางคืน ไม่ไปรบกวนสายตาคนขับคันหลังเหรอครับ ..

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 06:30:00 PM »
ถ้าต่อกับไฟเบรค แล้วเวลาใช้งานตอนกลางคืน ไม่ไปรบกวนสายตาคนขับคันหลังเหรอครับ ..
เห็นด้วยกับพี่ P@nzers เลยครับ รบกวนแน่ๆ ทางศูนย์เค้านา่จะต่อกับสวิตยอกให้นะครับ