Article > Article

พี่ๆ อิมใครเคยมีอาการเบรคต่ำไหมครับ

(1/2) > >>

Meteora.mai:
พี่ๆครับ

มีใครเคยมีอาการเบรคต่ำบ้างไหมครับ
ต่ำจนลึกลงไปสุดเลย

แก้ไขดังนี้แล้วครับ
* เปลี่ยนแม่ปั้มบน
* ผ้าเบรค
* เจียรจานเบรค
* เปลี่ยนลูกยาง
* ไล่ลมเบรค
* เช็คหม้อลม

เหลือ กล่อง ABS อย่างเดียว

ใครเคยเป็นไหมครับ

iamgun4881:
ผมเคยเป็นนะครับแต่แค่ไล่ลมเบรคเองแล้วก้หายขาดเลย
ผมว่าบางทีต้องไปดูสายเบรคว่ารั่วไหมหรือกรอบไหม

kee:
เรื่องเบรคนี่นะต้องลองดูว่าน้ำมันเบรคหายหรือเปล่าถ้าหายต้องไล่หาดูว่าหายไปจากจุดไหนหาดูนะครับอีกจุดตัวแยกเบรคที่อยู่ผนังชุ้มโช๊คด้านขวาฝั่งคนขับว่าทำงานสมบรูณ์หรือไม่ แล้วท่อลมที่ออกจากเครื่องไปเข้าที่หม้อลมจะมีวาวล์อยู่ภายในท่อลองดูนะครับว่าเสียหรือเปล่าลองดูนะครับเรื่องเบรคนี่สำคัญมากๆนะครับขอให้หายไวๆนะครับ

Meteora.mai:

--- อ้างจาก: kee ที่ มิถุนายน 29, 2013, 09:29:18 AM ---เรื่องเบรคนี่นะต้องลองดูว่าน้ำมันเบรคหายหรือเปล่าถ้าหายต้องไล่หาดูว่าหายไปจากจุดไหนหาดูนะครับอีกจุดตัวแยกเบรคที่อยู่ผนังชุ้มโช๊คด้านขวาฝั่งคนขับว่าทำงานสมบรูณ์หรือไม่ แล้วท่อลมที่ออกจากเครื่องไปเข้าที่หม้อลมจะมีวาวล์อยู่ภายในท่อลองดูนะครับว่าเสียหรือเปล่าลองดูนะครับเรื่องเบรคนี่สำคัญมากๆนะครับขอให้หายไวๆนะครับ

--- End quote ---

- น้ำมันเบรคไม่หายครับ สายไม่รัวครับ
- วาวล์มันจะอยู่ในหม้อลมใช่ไหมครับอันนี้ยังไม่ได้เช็คครับ เดี๋ยวต้องไปเช็คครับ

ขอบคุณนะครับ

kee:
ไม่ได้อยู่ในหม้อลมนะครับแต่อยู่ในท่อลมที่ออกจากส่วนตรงท่อไอดีท่อยางสีดำนะครับมีอยู่ท่อเดียวครับภายในจะมีวาวล์อยู่ในท่อเลยจับดูนะครับอยู่ตรงกลางท่อเลยกดดูจะรู้สึกปูดๆแข็งๆครัยนั่นคือวาวล์ลมกันลมย้อนกลับครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version