ผู้เขียน หัวข้อ: นิวเลแวน bg7 ใช้โช๊คอะไรกันบ้าง ซื้อที่ไหนกัน ช่วยมาตอบกันหน่อยครับ  (อ่าน 2035 ครั้ง)

ออฟไลน์ suk

• *
  • Popular Vote : 0
โค้งสุดท้าย ก่อนเปลี่ยน

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
ผมใช้ kayaba new sr เบืกใหม่ที่ บ.สยามกลการอะไหล่ ราคา 2หมื่น+ครับ :bbbear_25:

ออฟไลน์ suk

• *
ตรงรุ่นแวนเลยไหมครับ  แล้วนิสัยโช๊คเป็นอย่างไรครับ

• *
ตรงรุ่น เลแวนเลยครับ แต่ผมเอามาใส่ตัวเก๋งแล้วติดแก๊ส  ใช้ดีครับไม่กระด้างเท่าปรับเกลียว

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
เมื่อก่อนเคยใช้อยู่หลายปีครับแต่มีความจำเป็นต้องปล่อยไป
เคยใช้โช๊ค
bilstein กระบอกเหลือง ตรงรุ่น นุ่มหนึบทุกเส้นทาง จะมีเสียงบ้างที่โซ๊คหลัง
zero sport แบบปรับเกลียว ถ้าทางเรียบนุ่มหนึบมาก ทางขรุขระ ก็กระด้างบ้าง
โช็คเหยี่ยวแวน ฐานใหญ่ ก็ได้นุ่มหนึบแต่ไม่เท่า bilstein
ตอนนี้ใช้ Apexi ฐานใหญ่ ปรับได้ ได้นุ่ม แบบ bilstein แต่หนึบกว่า ชอบๆ แต่มันอยู่ในโอลแวน
ไม่แน่ใจว่าใส่กันได้เปล่า 

หาซื้อตามอู่ ที่เจ้าของวางหัวตัดแล้วไม่ได้ใช้โซ๊ค จะได้ราคาไม่แพง

ออฟไลน์ limk@korat

• *
  • Popular Vote : 19
  • BD5 and BG7
Tein NR ตรงรุ่น BG5 เตี้ยกำลังสวย เหมาะใช้งาน

แต่ต้องถอดออกมาใส บิวของเดิม เพราะ โรงเรียนลูกชาย เนินระนาดมันสูงมากๆ

ออฟไลน์ suk

• *
ผมคุยกับสยามกลการแล้วครับ สั่ง 4 เดือน
สำหรับบิวเหลือง เพื่อนๆ ให้อู่หาให้ หรือไปหาเชียงกงครับ

• *
ตอนผมสั่งก็รอประมาณนั้นเลยครับ ติดน้ำท่วมด้วย รอยาวเลย :bbbear_13: