Article > Article

ช่วงล่างของ GC กับ GD ต่างกันยีงไงมั่งอะคับ

(1/2) > >>

unfinite:
 :bbbear_48: :bbbear_48: :bbbear_48:

mystic:
เอาที่เป็น 5/100 ละกันนะครับ

ปีกนก GD กว้างกว่า GC  ประมาน1-2เซน โดยประมานนะครับ
ลิ๊ง     GD ยาวกว่า GC   ประมาน1-2เซน โดยประมานนะครับ

โช็คหน้าใส่ด้วยกันได้เลย
โช็คหลัง เปลี่ยนหัวโช็คGD เป็น GC ก็ใส่ได้แล้วครับ 

ล้อหลังต้องใส่น็อตลูกเบี้ยวเบอ17เพื่อลบมุมล้อเพราะว่า ถ้าใส่ เบอ19เดิม ล้อจะตั้งฉาก แคมเบอร์เป้น0

ในกรณีที่ใส่ โช็ค GC ในบอดี้ GC ฐานล้อ จะกว้างออกมาแค่นิดเดียว แทบมองไม่ออก แคมเบอร์ จะติดลบนิดๆ แต่ถ้าใส่ โช็คของ GD ในบอดี้ GC ล้อจะกางออกมาประมาน 1-2เซนในแต่ละล้อ

ฟิลลิ่ง+ข้อดีของช่วงล่าง GD ทั้งแพ

รถนิ่งขึ้นครับ (รู้สึกไปเองรึเปล่าก็ม่ายทราบนะครับ) พวกบูชปีกยกตัวใหญ่ ใช้เหมือนกันกับ GC

ข้อเสีย อะไหล่เช่นพวกปีกนก ราคาค่อนข้างสูงอยุ๋นะครับ

น่าจะประมานนี้ครับ

HoLYReX:
ถ้ายกแพ GD ทั้งชุดใส่โช๊ค GD แม๊ก 17 7.5 offset +49 215 45 17 จะติดซุ้มไหมครับ :bbbear_33:

mystic:

--- อ้างจาก: HoLYReX ที่ ธันวาคม 02, 2013, 10:27:17 AM ---ถ้ายกแพ GD ทั้งชุดใส่โช๊ค GD แม๊ก 17 7.5 offset +49 215 45 17 จะติดซุ้มไหมครับ :bbbear_33:

--- End quote ---

ต้องพับซุ้มครับ ถ้าพับแล้ว สิ่งที่จะติดคือ หูยึดกันชนครับ อาจจะต้องใช้โช๊คที่ ช่วงยุบตัวสั้น ครับ แล้วก็ ลบแคมเบอช่วยหน่อยนึงครับ ของผมตอนนี้ ต้องจั้มแรงๆครับ ถึงจะโดนในจุดนั้น ล้อผม 7.5 ออฟ+48 17 ยาง 215/45/17 ครับ

intrinsic:

--- อ้างจาก: mystic ที่ กรกฎาคม 13, 2013, 02:53:03 AM ---เอาที่เป็น 5/100 ละกันนะครับ

ปีกนก GD กว้างกว่า GC  ประมาน1-2เซน โดยประมานนะครับ
ลิ๊ง     GD ยาวกว่า GC   ประมาน1-2เซน โดยประมานนะครับ

โช็คหน้าใส่ด้วยกันได้เลย
โช็คหลัง เปลี่ยนหัวโช็คGD เป็น GC ก็ใส่ได้แล้วครับ 

ล้อหลังต้องใส่น็อตลูกเบี้ยวเบอ17เพื่อลบมุมล้อเพราะว่า ถ้าใส่ เบอ19เดิม ล้อจะตั้งฉาก แคมเบอร์เป้น0

ในกรณีที่ใส่ โช็ค GC ในบอดี้ GC ฐานล้อ จะกว้างออกมาแค่นิดเดียว แทบมองไม่ออก แคมเบอร์ จะติดลบนิดๆ แต่ถ้าใส่ โช็คของ GD ในบอดี้ GC ล้อจะกางออกมาประมาน 1-2เซนในแต่ละล้อ

ฟิลลิ่ง+ข้อดีของช่วงล่าง GD ทั้งแพ

รถนิ่งขึ้นครับ (รู้สึกไปเองรึเปล่าก็ม่ายทราบนะครับ) พวกบูชปีกยกตัวใหญ่ ใช้เหมือนกันกับ GC

ข้อเสีย อะไหล่เช่นพวกปีกนก ราคาค่อนข้างสูงอยุ๋นะครับ

น่าจะประมานนี้ครับ

--- End quote ---

ไม่ทราบว่าน็อตลูกเบี้ยวเบอร์ 17 ซื้อได้ที่ไหนครับ ? MIT?

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version