Article > Article

มีเสียงเวลาเลี้ยวอะครับ

(1/1)

popteeheng:
รบกวนพวกพี่ๆทุกคนที่นะครับเวลาผมเลี้ยวพวงมาลัยไปทางขวาจนสุดแล้วมันมีเสียงดังแก๊กๆๆ เป็นเพราะอะไรอะครับ แล้วที่ฉีดน้ำฝนหน้าปัดหน้าน้ำก็ไม่ออก รถผมเป็น ตากลมคอแดง6เกียร์นะครับ ช่วยทีนะครับ :bbbear_20: :bbbear_20:

kee:
เปลี่ยนเพลามือ2ใส่เลยครับสาเหตุน่าจะยางเพลาเคยขาดนานเกินทำให้ตัวกระโหลกเพลาที่มีลูกปืนอยู่หลวมมากไปเวลาเลี้ยวเสียงมันถึงดังแก๊กๆ ส่วนที่ฉีดน้ำแล้วน้ำไม่มาให้ดูที่ตัวมอเตอร์ถ้าเสียก็เปลี่ยนเลยครับ ถ้ามอเตอร์ยังทำงานให้เอาเข็มจิ้มที่รูฉีดน้ำอาจจะตันครับ

mek:
เข้ามาตอบหน่อย
เท่าท่ีจำได้ ตอนผมใช้ยางหุ้มเพลาไม่เคยวิ่งแบบขาดๆเลย
ว่างๆจะลองหาใบเสร็จให้ว่าเปลี่ยนไปตอนไหน
ไม่น่าเกิน 2 ปี จำได้ว่าเปลี่ยนก่อนเปลี่ยนยาง
ส่วนท่ีฉีดน้ำ ลองดูตามท่ีแนะนำดู
ไม่ก็บางทีเวลาปิดฝากระโปรง ดูว่าฝาทับสายฉีดน้ำละป่าวคับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version