ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะ xv เมื่อยมาก อยาเปลี่ยนเป็นของ แมว sti ได้มั้ยครับ  (อ่าน 12538 ครั้ง)

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
  อุ่ย งามแฮะ
 :bbbear_23:

ออฟไลน์ Oh113

• *
  • Popular Vote : 0
เมื่อยมากครับ ผมใส่ของแมว sti ครับ รูหน้าสไลด์นิดใส่ได้ครับ รูหลังแคบกว่านิดครับต้องสร้างขายืดครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• *
  • Popular Vote : 11
  • Subaru Legacy B4 2.5GT
    • เครื่องปั่น
เบาะ Legacy ก้อนั่งแล้วเมื่อยครับ เบาะสั้นๆ แทบไม่มี suport
เลยเอาไปเปลี่ยนเป็น RECARO Cross Sportster CS ที่ร้าน Toon ครับ
เสียเงินไปกี่บาทครับผม

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
เสียเงินไปกี่บาทครับผม
ค่าขาเบาะ 2หมื่น+นิดหน่อย
ค่าเบาะอีก แสนต้นๆ ครับ
แต่ผมว่าถ้าไม่คิดมาก เปลี่ยนตัวคนขับตัวเดียวก้อพอครับ เพราะ BR มีside airbag
ทำให้ต้องถอด pressure sensor ที่เบาะคนนั่งข้างออก มาดัดแปลงใส่ใต้ขาเบาะใหม่ 

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
แต่ผมว่าถ้าไม่คิดมาก เปลี่ยนตัวคนขับตัวเดียวก้อพอครับ เพราะ BR มีside airbag
ทำให้ต้องถอด pressure sensor ที่เบาะคนนั่งข้างออก มาดัดแปลงใส่ใต้ขาเบาะใหม่

ใส่ GC ได้ไหมครับเนี่ย? สนใจเจ้า Sportster CS มานานมากแล้วๆ
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ SOM

• *
ใส่ GC ได้ไหมครับเนี่ย? สนใจเจ้า Sportster CS มานานมากแล้วๆ
ต้องลองดูว่าขาGC ที่ขาในเนตเอาไปจับคู่กะ CS ได้ไหม ลองถามคนที่ขายขาดูครับ
เห็นขาคู่ละ ไม่เกิน 6000 บาท

ออฟไลน์ OXYGEN2

• *
  • Popular Vote : 11
  • Subaru Legacy B4 2.5GT
    • เครื่องปั่น
ค่าเบาะอีกแสนต้นๆ ราคาต่อคู่ใช่ป่ะครับ ใส่แล้วสวยงามขึ้นมากเลยครับ แต่เสียดายเบาะไฟฟ้า + 2 Memory เหมือนกัน

ออฟไลน์ SOM

• *
ต่อคู่ ครับ
เบาะเก่าก้อเสียดาย ครับ แต่ขับนานๆไม่ได้เลย ทั้งเมื่อยทั้งไม่support เข้าโค้งแรงหน่อย ตัวก้อไหล
หลังเปลี่ยนมา ความรู้สึกของคนขับพบว่าบุคคลิกของรถเปลี่ยนไป รู้ feelingของรถกะช่วงล่างมากขึ้น
เดิมโดนเบาะabsorb ไปเยอะ
วันก่อนขับเกือบสามชั่วโมง สบายหลังกะขาขึ้นเยอะ 

ปล. ลองไปต่อราคาดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2013, 08:13:50 AM โดย SOM »