ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวิเคราะห์อาการให้้ด้วยครับรถตั้งเดินเบาไม่ได้  (อ่าน 1794 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้นข้าว

• *
  • Popular Vote : 0
เรื่องมีอยู่ว่า ใช้แก๊สรอบเดินเบาปกติ แต่ตอนใช้ำน้ำมันเดินเบาสวิง จะดับ ผมเลยแก้ไข
1 เปลี่ยนปั้ม walbro 
2 ล้าง ISC
แต่หลังล้างปรากฎว่ารอบเดินเบาอยู่ที่2000 รอบ  เปิด acรอบจะตกมาเหลือประมาณ1000 พยายามตั้ง ISC สุดแล้ว รอบก็ยังคงค้างที่2000 ครับ  ท่านใดเคยมีอาการแบบผมบ้างครับ :bbbear_48:

ออฟไลน์ ต้นข้าว

• *
  • Popular Vote : 0
เรื่องมีอยู่ว่า ใช้แก๊สรอบเดินเบาปกติ แต่ตอนใช้ำน้ำมันเดินเบาสวิง จะดับ ผมเลยแก้ไข
1 เปลี่ยนปั้ม walbro 
2 ล้าง ISC
แต่หลังล้างปรากฎว่ารอบเดินเบาอยู่ที่2000 รอบ  เปิด acรอบจะตกมาเหลือประมาณ1000 พยายามตั้ง ISC สุดแล้ว รอบก็ยังคงค้างที่2000 ครับ  ท่านใดเคยมีอาการแบบผมบ้างครับ :bbbear_48:
ลืมให้ข้อมูลเครือง อินเตอร์เฉียงครับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ทีละอย่างนะครับ
ถ้ารอบเดินเบา รอบค้าง1,500-2,000รอบ สงสัยลิ้นปีกผีเสื้อ หรือเซนเซอร์ลิ้นปีกเสีย ต้องเปลี่ยนใหม่

ส่วนใช้น้ำมันแล้วจะดับ เปลี่ยนปั๊มใหม่แล้ว ก่อนอื่นตรวจสอบปลั๊กปั๊กติ๊กทุกปลั๊ก ทั้งใต้เบาะ และบนปั๊ม ปลั๊กอาจไหม้ไฟไปเลี้ยงปั๊มไม่พอ

ตรวจเรกกูเลเตอร์ ว่ายังรักษาแรงดันรอบเดินเบาต้องไม่ต่ำกว่า2.5บาร์
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
อย่างที่อาจาร์ยโชคบอกครับ

แต่ขอเสริมว่าลองตั้งเซนเซอร์ลิ้นดูครับ แต่ตั้งทางไหนไม่รู้นะไม่เคยตั้งเองสักที5 5 5

ส่วนติ้กถ้าใช้แก็ซเป็นหลักเอาถูกๆดีกว่าครับ ไส่ดีๆ เด๋วก็พัง ติ้กเจก็ได้ม้างง :bbbear_40:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ maiyalap

• *
  • Popular Vote : 8
ถ้าแก๊สใช้งานได้ปกติ ให้ดูไปที่ระบบน้ำมันครับ
- ปั๊มติ๊ก กรอง เรกูเรท หัวฉีด
ลองไล่ดูครับ