Article > Article

อยากสอบถามคับ (มือใหม่อยากขับอิมบ้าง)

(1/2) > >>

Bigzaa:
อยากทราบว่าถ้าเรามีตัวgc8สามรถแปลงเปนหน้าหมุได้ไหม
ขับ4กินน้ำมันมากไหม
พวกอะไหล่ทดแทนพอมีอะไรบ้าง
คิดว่าสิ้นปีนี้น่าจะจัดอิมซักคันเลยอยากทราบรายละเอียด
ยังมีอีกหลายข้อแต่นึกไม่ออก :bbbear_48:

Bigzaa:
พวกข้อดี ข้อเสียอะคับ

pick:
 :bbbear_33: ทำเป็นหน้าหมูก็ดูรถพี่ทวี เป็นแรงบันดาลใจก่อนละกัน
แต่ก้คงต้องทำกันเยอะ หาที่ทำดีๆเนียนๆ

ถ้าเป็นขับ4อิม กินนำ้มันน้อยกว่าขับ2อิมหรือเครื่อง NA แต่ถ้าเทียบกับรถยี่ห้ออื่นที่เป็นรถเทอร์โบคงต่างกันไม่มาก

ลองศึกษาจากในเว็ปได้เลยครับ ข้อมูลเยอะมาก

Pj_yo:
รูปรถพี่ทวีเหมือนกันครับ น่าจะเแปลงเยอะพอสมควร  :bbbear_20:

Bigzaa:
ถ้าเราซื้อ หัวท้ายตัดมาแปลง จะได้ไหม กระจังหน้าขอวเดิมปะคับ คันของพี่ทวีอะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version