ผู้เขียน หัวข้อ: ซุบารุรุ่นขับเคลื่อนล้อหน้า กับขับเคลื่อนสี่ล้อ อารมณ์ในการขับต่างกันมากไหมครับ  (อ่าน 3636 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
1.ซุบารุรุ่นขับเคลื่อนล้อหน้า กับขับเคลื่อนสี่ล้อ อารมณ์ในการขับต่างกันมากไหมครับ
2.แล้วในแง่การกินน้ำมัน ขับหน้าประหยัดกว่าขับสี่เยอะไหมครับ
+หมายถึง รุ่นที่ใช้เครื่องboxerนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2013, 07:16:53 PM โดย jiblegacy »

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
1.ซุบารุรุ่นขับเคลื่อนล้อหน้า กับขับเคลื่อนสี่ล้อ อารมณ์ในการขับต่างกันมากไหมครับ
2.แล้วในแง่การกินน้ำมัน ขับหน้าประหยัดกว่าขับสี่เยอะไหมครับ
+หมายถึง รุ่นที่ใช้เครื่องboxerนะครับ
ของผม เครื่อง 2.2 na ขับหน้า กินแก๊สตกโลละ สองบาทกว่าแน่ะ
กินมากกว่าคอแดงอีก
ส่วนฟิล คล้ายๆกันแต่เหวี่ยงเข้าโค้งแล้วหน้าแถ แป๊ดๆๆๆ เสียว

ที่เหลือต้องให้เซียนคนอื่นมาตอบคับ
 :bbbear_16:
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ iamgun4881

• *
  • Popular Vote : 2
ผมนึกว่าขับหน้าจะกินน้อยกว่าไม่ถึง2บาทซะอีก

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
อิมgcขับสองก็นิ่งดีครับถ้าใช้ช่วงล่างเทอร์โบ ล้อลักยิ้มขอบ16 วิ่ง180ยังนิ่ง

แต่ขับ4นิ่งกว่าแบบสุดๆ โดยเหยียบมิดก็ยังมุดได้สบาย บังคับเลี้ยวได้ดั่งใจกว่า แถมตัวรถยังสะเทือนกระเด้งน้อยกว่าขับสองมาก เพราะมีเพลาท้ายถ่วงน้ำหนักไว้

ส่วนความประหยัดต้อง1.6&1.8

ถ้าเครื่อง2.0 2.2 นี่กินไม่ต่างกับเทอร์โบ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
na 2.0 auto กินไม่ต่างคอขาวเทอโบเกียธรรมดาเลยครับ ประสบการตรง ตั้งแต่ก่อนเปลี่ยนเครื่อง จนเปลี่ยนเครื่องคอขาว เหยี่ยว กินน้ำมันแทบไม่ต่างกันเลยครับ เผลอๆ ขับดีๆ คอขาวประหยัดกว่าอีกครับ

85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
na 2.0 auto กินไม่ต่างคอขาวเทอโบเกียธรรมดาเลยครับ ประสบการตรง ตั้งแต่ก่อนเปลี่ยนเครื่อง จนเปลี่ยนเครื่องคอขาว เหยี่ยว กินน้ำมันแทบไม่ต่างกันเลยครับ เผลอๆ ขับดีๆ คอขาวประหยัดกว่าอีกครับ

GC ปลอมมมมม :bbbear_18:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ FF 1

• *
  • Popular Vote : 5
ซูขับหน้าไม่ค่อยมีแล้วนะครับ ขอเปรียบเทียบที่เคยใช้ การใช้น้ำมัน
1600 ขับหน้า ออโต้ ในเมือง 8 โล/ลิตร ทางไกล 13 โล/ลิตร
1600 ขับสี่ ธรรมดา   "   9-10   "        "   15-16   "
การขับขี่ ขับหน้าก็ทรงตัวดีครับ(ดีกว่า corolla) แต่ขับสี่จะดีกว่าตอนเข้าโค้งและตอนถนนลื่น
ซูในไทยขับ 4 หมดแล้วแม้นแต่ตัวเล็ก 1500 แต่ในญี่ปุ่นยังมีขับหน้าให้เลือก
ในความรู้สึกผมถ้าขับในเมืองผมชอบขับหน้ามากกว่าขับ4นะ มันคล่องตัวกว่า
ปล.เครื่องคนละ generation  1600 ขับหน้า ออโต้ เป็นอิม 1995
                                     1600 ขับสี่ ธรรมดา    "     2007
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2013, 06:54:40 AM โดย FF 1 »

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
นิว Legacy ผมนะ
2.0NA ขับหน้าแก๊สเต็มถัง48ลิตรวิ่งได้ 360โล
พอเป็น 2.5NA เหลือ330โล
พอเป็นขับสี่ เหลือ300โล
พอเป็นเทอร์โบ+ขับสี่ 300โลเท่าเดิม วิ่งเจอทั้งรถติดและมอเตอร์เวย์

ส่วนโอเล 2.2NA ขับหน้า แก๊สถังโดนัท400บาท ได้250โล

(เกียร์ธรรมดาทุกคัน)

ส่วนอารมณ์ในการขับ ขับสี่มันดีกว่าเวลาเจอน้ำ กับรอยต่อถนน
เรื่องเกาะโค้งอะไรนี้ ผมว่ามันก็คุมง่ายพอๆกัน แต่ถ้าเทียบกับรถอื่นไม่ค่อยเสียอาการ เพราะเครื่องมันจุดศูนย์ถ่วงต่ำ
ตอนขับล้อหน้า เคยวิ่งลงวงแหวนมา140เจอรถจอดเสียอยู่เลนขวา กระชากออกซ้ายแล้วกลับเข้าขวาเหมือนเดิมในโค้งก็ไม่มีอาการเสียหลัก แต่โช็คต้องดีนะคับ

แนะนำว่าดูตามงบ ตามประโยชน์การใช้งาน รถแต่ละรุ่นมีนิสัยต่างกัน เมื่อก่อนก็ชอบมีคนมาแซวว่า ถ้าไม่ขับ4ไม่ใช่ซูบารุ
พอขับสี่แล้วผมก็ใช้มันเหมือนเดิม ผู้หญิงยังขับรถบ้านๆได้ความเร็วก็ไม่น้อย ยังไม่ชนอะไรเลย อย่าไปฟังคนอื่นคับ เวลาเราเสียตังเขาก็ไม่ได้ช่วยเราจ่าย
อยู่ที่ความระมัดระวังคับ ซูบารุ ตั้งแต่ผมเด็กๆเห็นข่าวพันเสาไฟฟ้าหลายคันแล้ว ซุปเปอร์คาร์ยังเละเลย ถ้าไม่รู้จักลิมิตตัวเองกับลิมิตของรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2013, 08:49:06 AM โดย Legacy-Mania »

ออฟไลน์ klein88

• *
  • Popular Vote : 7

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
แหม่ลุง

ลุงพ่องงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง :bbbear_39:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"