ผู้เขียน หัวข้อ: BRZ ใน sss มีเยอะไหมครับ...  (อ่าน 20034 ครั้ง)

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
BRZ ใน sss มีเยอะไหมครับ...
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:25:31 AM »
 :bbbear_34:ตามหัวข้อเลยครับ.. ไม่ค่อยเห็นมีใคร...มาแชร์การใช้รถ BRZ เลย....สมาชิก sssท่านใดครอบครองช่วยแชร์ข้อมูลการใช้รถด้วยครับ....

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
Re: BRZ ใน sss มีเยอะไหมครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:36:38 AM »
เห็นของ พี่บี คนเดียวเองครับ รอเจ้าตัวมาตอบดีกว่า

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
Re: BRZ ใน sss มีเยอะไหมครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 11:11:11 AM »
ฝั่งปทุมมีอยู่คันนึงคับ สวยเชียว
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ ต๊อพ

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 12:49:45 PM »
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,102077.0.html
ขออนุญาตน้องอาซด้วยครับที่นำมาตีแผ่

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 01:34:13 PM »
ผมใช้อยู่ครับ เป็นตัวเกียร์ mt  ผมเองก็อยากทราบเหมือนกันว่าในเว็บเรามีใช้รุ่นนี้กันกี่คัน ใครใช้อยู่ช่วยโพสแสดงตัวกันหน่อยนะครับ เผื่อเวลามีปัญหาอะไรจะได้ลองสอบถามกันดูว่าเป็นเหมือนกันมั้ยหรือแก้ไขยังไง

ขออนุญาตออกตัวว่าผมไม่ถนัดพิมพ์ review รถนะครับ เอาแค่ส่วนที่ผมชอบกับไม่ชอบเท่าที่ผมรู้สึกหลังจากใช้มาซักระยะนะครับ

ส่วนที่ชอบ
1 ห้องโดยสารออกแบบมาได้ดีมาก รถไม่ใหญ่แต่ไม่รู้สึกอึดอัดเวลาลงไปนั่ง ตำแหน่งการจัดวางเบาะ พวงมาลัย เกียร์ มันลงตัวดี ให้ความรู้สึกถนัดมากเวลาหมุนพวงมาลัยหรือเข้าเกียร์
2 เบาะที่ให้มาดีมาก ๆ ทั้งวัสดุที่ใช้และความสบาย ไม่รู้สึกเมื่อยเลยแม้ต้องนั่งขับนาน ๆ รวมถึงเวลาวิ่งในแทรคก็ไม่รู้สึกว่าตัวจะหลุดจากเบาะ
3 เป็นรถขับหลังที่ขับง่ายพอ ๆ กับรถขับสี่เวลาวิ่งในแทรคตามความรู้สึกของผม รถมีอาการอันเดอร์เวลาเข้าโค้งเหมือนกับอิมหน้าหมูของผมเลย แต่เวลาสาดเข้าไปในโค้งที่ความเร็วพอ ๆ กัน  BRZ จะมีอาการโยนตัวน้อยกว่าและอันเดอร์น้อยกว่าทำให้เรากล้าที่จะทำความเร็วในโค้งมากกว่าครับ
4 รถสวยดีครับ ทั้งภายนอก ภายใน
5 ของแต่งมีให้เลือกเยอะมากครับ หลากหลายราคา มีทั้งของญี่ปุ่น เมกา ยุโรป ออสซี่

ส่วนที่ไม่ชอบ
1 เครื่องแรงน้อยไปหน่อยครับ โดยเฉพาะช่วงรอบกลาง ๆ ประมาณสามถึงสี่พันรอบ รถจะรู้สึกห้อย ๆ หนืด ๆ
2 ตอนเครื่องเย็นๆ เวลาเข้าเกียร์ 2 ต่อจากเกียร์ 1 ไม่รู้เป็นอะไร มันมักจะเข้ายากเหลือเกิน พอเครื่องร้อนแล้วถึงจะดีขึ้น แต่ถ้าลดเกียร์จาก 3 มา 2 กลับไม่เป็นไร??
3 มีเสียงกุกกักให้ได้ยินบ้าง ซึ่งต้อง DIY แก้ไขกันไปตามข้อมูลที่หาได้จากในเน็ต
4 เครื่องเสียง เสียงไม่ดีเลย และหน้าตาดูไม่เข้ากับรถมาก ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2013, 01:55:43 PM โดย TRN »

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 03:15:14 PM »
อยากกดไลท์ให้รถบี.. กดๆๆๆ สวยมว๊ากกกกกก   :bbbear_34:

ออฟไลน์ TRN

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 04:40:23 PM »
อยากกดไลท์ให้รถบี.. กดๆๆๆ สวยมว๊ากกกกกก   :bbbear_34:

ขอบคุณค้าบพี่โกะ  แล้วรถพี่เมื่อไหร่ได้ครับ อิอิ  :bbbear_25:

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 07:40:22 PM »
สวยมากครับ  Brz

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 08:31:20 PM »
รถสวยมากๆเลยครับ...  :bbbear_2: :bbbear_2:
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ arzz

• *
  • Popular Vote : 48
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 08:40:46 PM »
ผมใช้มาได้หนึ่งเดือนแล้วคับ

ออฟไลน์ anakoaks

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 08:54:12 PM »
คุณพ่อผมใช้หนึ่งคันครับ

ออฟไลน์ TRN

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:02:11 PM »
เย้ มีเพื่อนสองคันแล้ว  :bbbear_17:

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:05:50 PM »
SUBARU BRZ SUAYSUDYODKRUB GODLIKE CHAILUEI YARKRAW KHONGTANG STI JAPAN LO TOHR AISEA SHOCK UP SPOILER PEAB PEENAH LAEW KUN TONNEE MEE SUBARU KHAE 3 KUN
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2013, 08:01:09 PM โดย grb2007 »
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

ออฟไลน์ modrxteam

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:14:00 PM »
ผมใช้อยู่ครับ เป็นตัวเกียร์ mt  ผมเองก็อยากทราบเหมือนกันว่าในเว็บเรามีใช้รุ่นนี้กันกี่คัน ใครใช้อยู่ช่วยโพสแสดงตัวกันหน่อยนะครับ เผื่อเวลามีปัญหาอะไรจะได้ลองสอบถามกันดูว่าเป็นเหมือนกันมั้ยหรือแก้ไขยังไง

ขออนุญาตออกตัวว่าผมไม่ถนัดพิมพ์ review รถนะครับ เอาแค่ส่วนที่ผมชอบกับไม่ชอบเท่าที่ผมรู้สึกหลังจากใช้มาซักระยะนะครับ

ส่วนที่ชอบ
1 ห้องโดยสารออกแบบมาได้ดีมาก รถไม่ใหญ่แต่ไม่รู้สึกอึดอัดเวลาลงไปนั่ง ตำแหน่งการจัดวางเบาะ พวงมาลัย เกียร์ มันลงตัวดี ให้ความรู้สึกถนัดมากเวลาหมุนพวงมาลัยหรือเข้าเกียร์
2 เบาะที่ให้มาดีมาก ๆ ทั้งวัสดุที่ใช้และความสบาย ไม่รู้สึกเมื่อยเลยแม้ต้องนั่งขับนาน ๆ รวมถึงเวลาวิ่งในแทรคก็ไม่รู้สึกว่าตัวจะหลุดจากเบาะ
3 เป็นรถขับหลังที่ขับง่ายพอ ๆ กับรถขับสี่เวลาวิ่งในแทรคตามความรู้สึกของผม รถมีอาการอันเดอร์เวลาเข้าโค้งเหมือนกับอิมหน้าหมูของผมเลย แต่เวลาสาดเข้าไปในโค้งที่ความเร็วพอ ๆ กัน  BRZ จะมีอาการโยนตัวน้อยกว่าและอันเดอร์น้อยกว่าทำให้เรากล้าที่จะทำความเร็วในโค้งมากกว่าครับ
4 รถสวยดีครับ ทั้งภายนอก ภายใน
5 ของแต่งมีให้เลือกเยอะมากครับ หลากหลายราคา มีทั้งของญี่ปุ่น เมกา ยุโรป ออสซี่

ส่วนที่ไม่ชอบ
1 เครื่องแรงน้อยไปหน่อยครับ โดยเฉพาะช่วงรอบกลาง ๆ ประมาณสามถึงสี่พันรอบ รถจะรู้สึกห้อย ๆ หนืด ๆ
2 ตอนเครื่องเย็นๆ เวลาเข้าเกียร์ 2 ต่อจากเกียร์ 1 ไม่รู้เป็นอะไร มันมักจะเข้ายากเหลือเกิน พอเครื่องร้อนแล้วถึงจะดีขึ้น แต่ถ้าลดเกียร์จาก 3 มา 2 กลับไม่เป็นไร??
3 มีเสียงกุกกักให้ได้ยินบ้าง ซึ่งต้อง DIY แก้ไขกันไปตามข้อมูลที่หาได้จากในเน็ต
4 เครื่องเสียง เสียงไม่ดีเลย และหน้าตาดูไม่เข้ากับรถมาก ๆ
รถสวยมากเลยครับพี่บี เห็นแล้วอดใจแทบไม่ไหว :bbbear_10:

ออฟไลน์ TRN

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:28:59 PM »
รถสวยมากเลยครับพี่บี เห็นแล้วอดใจแทบไม่ไหว :bbbear_10:

รีบไปจัดมาเป็นเพื่อนกันเลยครับ 555