ผู้เขียน หัวข้อ: BRZ ใน sss มีเยอะไหมครับ...  (อ่าน 20040 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๊อพ

• *
  • Popular Vote : 13
Re: BRZ ใน sss มีเยอะไหมครับ...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:50:56 PM »
ผมใช้มาได้หนึ่งเดือนแล้วคับ
:bbbear_7:คันจริงสวยกว่าในรูปล้านเท่า :bbbear_7:

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
Re: BRZ ใน sss มีเยอะไหมครับ...
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 11:59:07 AM »
ผมใช้อยู่ครับ เป็นตัวเกียร์ mt  ผมเองก็อยากทราบเหมือนกันว่าในเว็บเรามีใช้รุ่นนี้กันกี่คัน ใครใช้อยู่ช่วยโพสแสดงตัวกันหน่อยนะครับ เผื่อเวลามีปัญหาอะไรจะได้ลองสอบถามกันดูว่าเป็นเหมือนกันมั้ยหรือแก้ไขยังไง

ขออนุญาตออกตัวว่าผมไม่ถนัดพิมพ์ review รถนะครับ เอาแค่ส่วนที่ผมชอบกับไม่ชอบเท่าที่ผมรู้สึกหลังจากใช้มาซักระยะนะครับ

ส่วนที่ชอบ
1 ห้องโดยสารออกแบบมาได้ดีมาก รถไม่ใหญ่แต่ไม่รู้สึกอึดอัดเวลาลงไปนั่ง ตำแหน่งการจัดวางเบาะ พวงมาลัย เกียร์ มันลงตัวดี ให้ความรู้สึกถนัดมากเวลาหมุนพวงมาลัยหรือเข้าเกียร์
2 เบาะที่ให้มาดีมาก ๆ ทั้งวัสดุที่ใช้และความสบาย ไม่รู้สึกเมื่อยเลยแม้ต้องนั่งขับนาน ๆ รวมถึงเวลาวิ่งในแทรคก็ไม่รู้สึกว่าตัวจะหลุดจากเบาะ
3 เป็นรถขับหลังที่ขับง่ายพอ ๆ กับรถขับสี่เวลาวิ่งในแทรคตามความรู้สึกของผม รถมีอาการอันเดอร์เวลาเข้าโค้งเหมือนกับอิมหน้าหมูของผมเลย แต่เวลาสาดเข้าไปในโค้งที่ความเร็วพอ ๆ กัน  BRZ จะมีอาการโยนตัวน้อยกว่าและอันเดอร์น้อยกว่าทำให้เรากล้าที่จะทำความเร็วในโค้งมากกว่าครับ
4 รถสวยดีครับ ทั้งภายนอก ภายใน
5 ของแต่งมีให้เลือกเยอะมากครับ หลากหลายราคา มีทั้งของญี่ปุ่น เมกา ยุโรป ออสซี่

ส่วนที่ไม่ชอบ
1 เครื่องแรงน้อยไปหน่อยครับ โดยเฉพาะช่วงรอบกลาง ๆ ประมาณสามถึงสี่พันรอบ รถจะรู้สึกห้อย ๆ หนืด ๆ
2 ตอนเครื่องเย็นๆ เวลาเข้าเกียร์ 2 ต่อจากเกียร์ 1 ไม่รู้เป็นอะไร มันมักจะเข้ายากเหลือเกิน พอเครื่องร้อนแล้วถึงจะดีขึ้น แต่ถ้าลดเกียร์จาก 3 มา 2 กลับไม่เป็นไร??
3 มีเสียงกุกกักให้ได้ยินบ้าง ซึ่งต้อง DIY แก้ไขกันไปตามข้อมูลที่หาได้จากในเน็ต
4 เครื่องเสียง เสียงไม่ดีเลย และหน้าตาดูไม่เข้ากับรถมาก ๆ

ใส่หางคาร์บอนด้วย โหดดีพี่

ออฟไลน์ jong3858

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 12:05:12 PM »
สวยมากๆครับมันเป็นมากกว่ารถจริงๆ :bbbear_4:
" Let it Be "

ออฟไลน์ Ta

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 12:41:59 PM »
รถบีสวยโคตรๆเลยอ่ะ

ออฟไลน์ laemunited

• *
  • Popular Vote : 22
  • LEGACY BH5/EVOLUTION IX
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 05:32:28 PM »
ผมใช้อยู่ครับ เป็นตัวเกียร์ mt  ผมเองก็อยากทราบเหมือนกันว่าในเว็บเรามีใช้รุ่นนี้กันกี่คัน ใครใช้อยู่ช่วยโพสแสดงตัวกันหน่อยนะครับ เผื่อเวลามีปัญหาอะไรจะได้ลองสอบถามกันดูว่าเป็นเหมือนกันมั้ยหรือแก้ไขยังไง

ขออนุญาตออกตัวว่าผมไม่ถนัดพิมพ์ review รถนะครับ เอาแค่ส่วนที่ผมชอบกับไม่ชอบเท่าที่ผมรู้สึกหลังจากใช้มาซักระยะนะครับ

ส่วนที่ชอบ
1 ห้องโดยสารออกแบบมาได้ดีมาก รถไม่ใหญ่แต่ไม่รู้สึกอึดอัดเวลาลงไปนั่ง ตำแหน่งการจัดวางเบาะ พวงมาลัย เกียร์ มันลงตัวดี ให้ความรู้สึกถนัดมากเวลาหมุนพวงมาลัยหรือเข้าเกียร์
2 เบาะที่ให้มาดีมาก ๆ ทั้งวัสดุที่ใช้และความสบาย ไม่รู้สึกเมื่อยเลยแม้ต้องนั่งขับนาน ๆ รวมถึงเวลาวิ่งในแทรคก็ไม่รู้สึกว่าตัวจะหลุดจากเบาะ
3 เป็นรถขับหลังที่ขับง่ายพอ ๆ กับรถขับสี่เวลาวิ่งในแทรคตามความรู้สึกของผม รถมีอาการอันเดอร์เวลาเข้าโค้งเหมือนกับอิมหน้าหมูของผมเลย แต่เวลาสาดเข้าไปในโค้งที่ความเร็วพอ ๆ กัน  BRZ จะมีอาการโยนตัวน้อยกว่าและอันเดอร์น้อยกว่าทำให้เรากล้าที่จะทำความเร็วในโค้งมากกว่าครับ
4 รถสวยดีครับ ทั้งภายนอก ภายใน
5 ของแต่งมีให้เลือกเยอะมากครับ หลากหลายราคา มีทั้งของญี่ปุ่น เมกา ยุโรป ออสซี่

1 เครื่องแรงน้อยไปหน่อยครับ โดยเฉพาะช่วงรอบกลาง ๆ ประมาณสามถึงสี่พันรอบ รถจะรู้สึกห้อย ๆ หนืด ๆ
2 ตอนเครื่องเย็นๆ เวลาเข้าเกียร์ 2 ต่อจากเกียร์ 1 ไม่รู้เป็นอะไร มันมักจะเข้ายากเหลือเกิน พอเครื่องร้อนแล้วถึงจะดีขึ้น แต่ถ้าลดเกียร์จาก 3 มา 2 กลับไม่เป็นไร??
3 มีเสียงกุกกักให้ได้ยินบ้าง ซึ่งต้อง DIY แก้ไขกันไปตามข้อมูลที่หาได้จากในเน็ต
4 เครื่องเสียง เสียงไม่ดีเลย และหน้าตาดูไม่เข้ากับรถมาก ๆ

งามมมมม มากกกกก
Yesterday is history,tomorrow is mystery,today is a gift that's call present!!!

ออฟไลน์ Pai0

• *
  • Popular Vote : 8
    • www.pai0.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 06:21:06 PM »
 :bbbear_34:

ส่วนที่ชอบ

รถคุณ บีสวยมากครับ

ออฟไลน์ EARTH

• *
  • Popular Vote : 7
  • ชอบขับ 4WD
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 03:41:19 PM »
สวยจริงๆด้วย  :bbbear_2: อยากได้เลย

ออฟไลน์ anakoaks

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 11:29:50 AM »
มีหนึ่งคันจอดอยู่ คอนโดคิวเฮาส์ สาทรครับ ของคุนพ่อผมเอง :bbbear_16:

ออฟไลน์ boy711

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 05:56:43 PM »
ของ อีก ลำ ครับ รับ รถ เมื่อ วัน ศุกร์ ที่ ผ่าน มา ครับ
:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2013, 07:53:01 PM โดย boy711 »

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 07:15:33 PM »
เสือซุ่มเต็มเว็บเลยนะครับแหม่  :bbbear_43:

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 09:21:24 PM »
ของ อีก ลำ ครับ รับ รถ เมื่อ วัน ศุกร์ ที่ ผ่าน มา ครับ
:)

อิอิ มีมาเพิ่มอีกหนึ่งคันแล้ว   :bbbear_30:

ออฟไลน์ Subaru BRZ

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 01:58:02 PM »
ออกที่ไหนดี gray ดีไหม ราคาเท่าไหร่เเนะนําหน่อย :bbbear_19: :bbbear_16:

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 03:24:30 PM »
เย้ มีเพื่อนสองคันแล้ว  :bbbear_17:

รถคุณบีสวยมากๆ ผมอยากได้เหมือนกัน หากผมทำโปรเจ็คสำเร็จมีรายได้ตามแผนละจะจัดเลย ใส่ให้เต็มสูบ ใส่ Rocket Bunny เต็มลำแล้วพาไปอัพม้าแบบนี้เลยดีมั้ยคับ

:bbbear_31:

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 03:26:46 PM »
เสร็จแล้วค่อยพาไปศัลยกรรมให้ออกมาแบบนี้ โหดๆ สไตล์ชาวซูเรา

:bbbear_23:

ออฟไลน์ VAS

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 04:25:32 PM »
สีน้ำเงินคันนี้สวยมากครับ ชอบๆ
 :bbbear_28: