Article > Article

รบกวนหน่ยอครับ รถสตาทไม่ติด

(1/1)

Horizon:
อาการพอบิดกุญแจแล้วไม่มีอะไรตอบสนองเลยครับเงียบฉี่เลย (ในเมื่อแบตก็เต็ม) แต่พอปล่อยไว้สักใหญ่ๆก็ติดครับ หรือไม่บางทีบิดกุญแจค้างมันไว้สักแปบก็ติดครับ รบกวนช่วยหน่ยอครับเด๋วนี้ไปไหนมาไหนกังวลมากกลัวสตาทรถไม่ติด  :bbbear_41:

Pj_yo:
ไดสตาท ใกล้ไปหรือป่าวครับ

หมูป่า:
เคยเจอในGCครับ ไฟ12vเต็มจากกุญแจแวะกลางทาง เลยมาถึงมอเตอร์ไม่ครบ  :bbbear_13:บางคันก็ขาดช่วงตรงมัดสายใกล้ฐานแบตจุดที่มัดสายใหญ่หักงอ ถ้าเร่งด่วนผมว่าสร้างวงจรรีเลย์สตาทต์ใหม่ต่างหากง่ายกว่า ผิดถูกประการใดขออภัยท่านผู้รู้ทุกท่านครับ :bbbear_19:

Horizon:
ขอบคุณมากครับ ยังไงเด๋วผมลองหาตามที่บอกดูครับ  :bbbear_7:

kee:
อาการนี้ลองดูนะครับที่ใส้สวิทย์สตารท์หลังสวิทย์กุญแจบิดสตารท์ครับน๊อตแฉกตัวเล็กๆอาจจะคายหลวมก็ได้ครับถ้ายังแน่นก็หาเปลี่ยนครับ คอนแท็ก อาจจะแตะไม่ถึงแล้วครับสตารท์เลยเงียบครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version