Article > Article

c-diff. กระพริบ

(1/3) > >>

zacool1389:
ไฟ c-diff กระพริบที่อันล่างสุดที่เป็นรูปสี่เหลี่ยมเป็นเพราะอะไรครับ ปรับขึ้นก็ไม่ได้ครับ รบกวนผู้รู้ครับ :bbbear_40:

kr3w:
ตอนบิดกุญแจ ปรับได้ แต่พอสตาทรถแล้วมันกระพิบใช่มั้ยคับ ถ้าใช่น่าจะเป็นที่ สเตียริ่งแองเกิ้ลเซนเซอร์ (ไม่รู้เรียกถูกรึป่าว) รูปร่างสี่เหลี่ยมๆสีดำ อยู่ในคอพวงมาลัย ผมเคยเป็นครับ พอเปลี่ยนแล้วปกติเลยคับ

zacool1389:
ของผมตอนขับใช้ได้แค่ลูกศรอันล่างสุดครับ พอเลื่อนไปอันบน หรือ lock มันจะเด้งลงมาที่อัน สุดท้ายที่เป็นสี่เหลี่ยมอ่าครับ :bbbear_40:

BOMBER_IMP:
ลองเช็ควงจรจากปลั๊กที่ต่อเข้าสวิทช์ dccd ครับ เป็นสายไฟสองเส้นเข้าปลั๊ก เอาmultimeter วัดดูครับ  หรือไม่ก็เข้าอู่เสียบเครื่องselected ครับ

ป.ล.ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ ความรู้เท่าหางอึ่งครับ สู้ๆ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกอย่างมีที่มาครับ

kanzzaa:
ผมเคยเปนครับ ปลั๊กตรงเพลาด้านหลังมันหลวมครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version