ผู้เขียน หัวข้อ: เสาอากาศนิวเลขึ้น ลงไม่ได้  (อ่าน 1849 ครั้ง)

ออฟไลน์ suk

• *
  • Popular Vote : 0
เสาอากาศนิวเลขึ้น ลงไม่ได้
« เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 09:25:53 PM »
มีเสียงเหมือนมอเตอร์ทำงานประมาณ 5 วินาทีแล้วเงียบ ไม่มีการขึ้นหรือลงใด ๆ ( ตอนนี้ขึ้นค้าง )
เปิดหรือปิดวิทยุก็ค้างอย่างนั้นครับ  ดับเครื่องก็ค้าง แต่มีเสียงมอเตอร์ดังทุกครั้งนะครับ
ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ พี่ ๆ ซ่อมกันที่ไหน อย่างไรครับ
เป็นมา 3 วันแล้วครับ

ออฟไลน์ limk@korat

• *
  • Popular Vote : 19
  • BD5 and BG7
Re: เสาอากาศนิวเลขึ้น ลงไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 08:24:05 AM »
สายสลิง ในเสา น่าจะหลุดหรือขาด (สำหรับผมถอดสายไฟออกไม่ให้ทำงาน)

เป็นเรื่องจุกจิกสำหรับเสาอากาศไฟฟ้า

ส่วนใหญ่เปลี่ยนไม่ยาก ใส่ได้กับ Volvo Toyota nissan เทียบได้ทั่วไปเป็นอุปกรณ์สากล เมื่อประมาณ30กว่าปีที่แล้ว

ออฟไลน์ CHi.tA.kE

• aWd oNLy
  • *
  • Popular Vote : 1
  • DO wHat yOu lOve, LoVe wHaT yoU DO....
Re: เสาอากาศนิวเลขึ้น ลงไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 12:36:30 PM »
ที่เชียงกง ร้านอะไหล่ซูบารุที่รู้จักกันนั่นแหละครับมีราคาประมาณ 1,000 บาท + - แล้วแต่
มาพร้อมชุดมอเตอร์ติดกับเสาเลย เปลี่ยนเองได้ที่บ้านเลยครับไม่ยาก เพราะผมก็เปลี่ยนมาแล้ว อย่าลืมให้ที่ร้านเค้าลองให้ดูก่อนนะครับว่าเสาและมอเตอร์ทำงานได้ smooth ดีไหม
PERFORMANCE PLUS......>>>

ออฟไลน์ tun8505

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 03:53:11 PM »
เป็นเหมือนกันเลยครับ ยังไม่ได้ซ่อมด้วย :bbbear_16: