Article > Article

เเรงต้นของรถไม่ดีมันเพราะอะไรครับ

(1/3) > >>

kennet:
รถผมเป็นGCเเต่เอาเครื่องคอขาวตากลมปีน่าจะ2000ลงอะครับ(เกียร์ออโต้นะครับ ) เเล้วเวลาออกตัวมันไม่ค่อยไปอย่างที่ควรอ่ะครับ อยากทราบว่ามันเพราะอะไรครับ

ValenDear:
ใช้ท่อไอเสียกี่นิ้วครับ

kennet:

--- อ้างจาก: nnet ที่ สิงหาคม 21, 2013, 08:18:58 AM ---ใช้ท่อไอเสียกี่นิ้วครับ

--- End quote ---
ปลายท่อ4นิ้วครับ

Choke gf:
ปลายท่อ(หม้อพักใบท้าย)ต้องวัดกันที่ท่อขาเข้า หรือขนาดไส้ในมีท่อขนาดกี่นิ้ว(ถ้าจำไม่ผิดปลาย sti genomeใส่เลกาซี่ ท่อเข้า2.5นิ้ว)

ท่อทั้งเส้นตั้งแต่ ตูดเทอร์โบ ไปจนถึงหม้อพักท้าย ทั้งเส้นมีขนาดกี่นิ้ว(เห็นว่า ใส่2.5-3นิ้วก็โอเค)

ทั้งนี้ หม้อพักท้าย ควรเป็นไส้เยื้อง ไส้ย้อน ถึงจะเหมาะกับเกียร์ออโต้ครับ

พวกปลาย N1 หรือ ไฮเปอร์ มันโล่งไป ไอเสียไหลช้า ทำให้แรงตก

ถ้าท่อไม่ใหญ่มาก ไม่ใช่ไส้ตรง อันนี้คงต้องปรึกษาช่างดีกว่าครับ

kennet:

--- อ้างจาก: Choke gf ที่ สิงหาคม 21, 2013, 01:51:24 PM ---ปลายท่อ(หม้อพักใบท้าย)ต้องวัดกันที่ท่อขาเข้า หรือขนาดไส้ในมีท่อขนาดกี่นิ้ว(ถ้าจำไม่ผิดปลาย sti genomeใส่เลกาซี่ ท่อเข้า2.5นิ้ว)

ท่อทั้งเส้นตั้งแต่ ตูดเทอร์โบ ไปจนถึงหม้อพักท้าย ทั้งเส้นมีขนาดกี่นิ้ว(เห็นว่า ใส่2.5-3นิ้วก็โอเค)

ทั้งนี้ หม้อพักท้าย ควรเป็นไส้เยื้อง ไส้ย้อน ถึงจะเหมาะกับเกียร์ออโต้ครับ

พวกปลาย N1 หรือ ไฮเปอร์ มันโล่งไป ไอเสียไหลช้า ทำให้แรงตก

ถ้าท่อไม่ใหญ่มาก ไม่ใช่ไส้ตรง อันนี้คงต้องปรึกษาช่างดีกว่าครับ

--- End quote ---
ขอบคุณมากครับ พอดีว่าผมพึ่งจะมาสนใจเรื่องรถหน่ะครับ (ผมพึ่ง18เอง อิอิ) :bbbear_48:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version