Article > Article

ISC VALVE

(1/1)

jho:
ผมใช้GC8  คอยกลาง ไฟโชว์ check engine ลองนับโค๊ดดูนับได้ 24 ISC VALVE ถอดออกมาล้างแล้วไฟยังโชว์คับทำไงดีคับผู้รู้แนะนำหน่อยคับ หรือต้องเปลี่ยนคับ สายปลั๊กไม่ขาดคับ
ยู่อุดรคับผม

New Le gray:
ล้าง isc แล้วลองถอดขั้วแบตฯ reset ecu แล้วลองใช้ดูครับ

หมูป่า:
ถ้าล้างแล้วยังไม่หาย ลองวัดค่าความต้านทานขดลวดiscระหว่างขั้วกลาง กับขั้วซ้าย-ขวาดูครับ ว่าใกล้เคียงกันไหม  :bbbear_33:ถ้าใกล้เคียงกันลองสลับสายระหว่างซ้ายกับขวาดู ถ้ายังไม่หาย ลองดูว่าไฟเลี้ยงขั้วกลางเต็ม12vไหม?ต้องแน่ใจนะครับว่าสายลบซ้าย-ขวาที่มาจากกล่องecuจะไม่ขาดใน :bbbear_8:ผิดประการใดผู้น้อยขออภัย

jho:
ไม่ขาดนะคับ ยังไงจะลองไร่ดูอีกทีคับ แต่ยังไฟโชแวบๆคับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version