ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูลอู๋สี Doctor Clinic  (อ่าน 2162 ครั้ง)

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
สอบถามข้อมูลอู๋สี Doctor Clinic
« เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 02:28:52 AM »
พอดีเห็นอู๋นี้น่าสนใจ ไม่ทราบมีเพื่อนๆพี่ๆใครเคยทำสีที่นี้บ้างอะครับ ทำดีป่าวอะครับ ชื่ออู๋ Doctor Clinic เจ้าของชื่อคุณ Robin มั้ง ช่วยแนะนำด้วยครับ
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
Re: สอบถามข้อมูลอู๋สี Doctor Clinic
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 02:58:44 PM »
ถ้า Wuttisak Clinic อ่ะรู้จักอยู่ น่าจะดีนะเห็นดาราโฆษณาเยอะ  :bbbear_44:

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
Re: สอบถามข้อมูลอู๋สี Doctor Clinic
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 07:13:20 PM »
ร้านที่ว่าไม่เคยทำ เคยแต่เข้าไปดูผลงาน กับถามราคา ผลงานก็โอเคนะ แต่ราคาผมสู้ไม่ไหว :bbbear_6: ถ้าเป็น super car ก็น่า ok แต่รถเราซูเก่าๆ เลยขอตัวไปทำร้านทั่วๆไปแทน

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 07:40:17 PM »
เห็นแต่ละคันที่อัพรูปใน fb แล้วสยองเลยครัชชช  :bbbear_11:

ออฟไลน์ bon

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 08:09:25 PM »
เคยทำครับอู่นี้งานค่อนข้างดีใช้วัตถุดิบดีครับ ฟิตติ้งดี การประกอบค่อนข้างละเอียดรวมถึงติดเพลทต่างๆตรงตามแหน่งเป้ะ
แต่ติดอยู่เรื่องเดียวคือราคาค่อนข้างสูงมากกก ผมเคยทำในgcคันเก่า ทำฝากระโปรงหน้า+หลัง+ซุ้มล้อหลังด้านซ้าย+พ่นแผงคอจิ้งหรีดรวมทั้งหมดผมจำราคาไม่ได้ แต่ที่จำได้แม่นคือฝากระโปรงหน้าหลัง พ่นให้ทางอู่คิดผม. บานละ 13000บาท (ตอนนั้นอยากลองเพราะเห็นsupercarทำเยอะ)
ตอนนี้คันgd เลยมาทำอู่ประจำตรงแถวบางกรวย ราคาย่อมกว่าเยอะฮะ
ถ้าสู้ราคาไหว ลองทำเลยครับ งานดี ใช้ของดี แต่ราคาอาจเหมาะกับรถsupercarมากกว่า ครับ