ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ im สักคัน ขอคำแนะหน่อยครับ  (อ่าน 14627 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
Re: อยากได้ im สักคัน ขอคำแนะหน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 11:10:26 AM »
ซื้อพวกตัวLimitedเถอะครับไม่งั้นจะมานั่งเสียใจทีหลังเชื่อผมเถอะ
พวกSpec-C,S203,204
พอได้STIธรรมดามาแล้วมาเห็นตัวLimitedจะรู้เลยว่าพลาดละน่าสู้ราคาแต่แรก
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
Re: อยากได้ im สักคัน ขอคำแนะหน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 12:05:09 PM »
ลองขั้นเทพเลยไหมครับ www.911assistant.com
มี หมูเหลืองโหด ra-r  ได้คันนี้จบไม่ต้องแต่งแล้วไม่เจ็บตัวมากด้วย อยู่ในงบ 55
แต่ผู้ใหญ่นั่งอาจอ้วกแตกได้

ไม่ได้รู้จักเจ้าของแต่ผมว่าลองขับได้ครับ ฝ่ายขายก็ดูไม่ซี้ซั้ว
รุ่นนี้มัน สุดของ อิมหมูหมดจากนี้มันไม่มีแล้ว
พึ่งลองผมอยากให้ได้ของดี ไม่ก็โทรถามพี่ทวี พระรามสองได้คนนี้เทพเลย
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ Busorinkin

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 02:15:00 PM »
ไม่ได้รู้จักเจ้าของแต่ผมว่าลองขับได้ครับ ฝ่ายขายก็ดูไม่ซี้ซั้ว
รุ่นนี้มัน สุดของ อิมหมูหมดจากนี้มันไม่มีแล้ว
พึ่งลองผมอยากให้ได้ของดี ไม่ก็โทรถามพี่ทวี พระรามสองได้คนนี้เทพเลย

ขอบคุณมากเลยครับ สำหรับข้อมูล

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 03:14:18 PM »
ลองขั้นเทพเลยไหมครับ www.911assistant.com
มี หมูเหลืองโหด ra-r  ได้คันนี้จบไม่ต้องแต่งแล้วไม่เจ็บตัวมากด้วย อยู่ในงบ 55
แต่ผู้ใหญ่นั่งอาจอ้วกแตกได้
เห็นด้วยเลยคับคันนี้ รุ่น Limited ของดี แถมหายาก
รถไม่เก่ามากด้วยคับ ทุกอย่างมีพร้อม เหลือๆคับสำหรับมือใหม่
ไม่ต้องไปแต่งอะไรแล้วคับ....เติมน้ำมันขับอย่างเดียว.....  :bbbear_34:

....ดินดาน  :bbbear_32:

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 03:15:05 PM »
:bbbear_10: 3 ล้านกลางๆ งั้นผมว่าผมเล่น มือสองดีกว่าครับ
ผมกังวลแค่ว่าอายุการใช้งานของมันอ่ะครับ ถ้าหมดอายุการใช้งานนี่
เราเปลี่ยนเครื่องอย่างเดียวได้ใช่ป่ะครับ แล้วผมเจอคันนี้มา สวยดี ลองดูให้หน่อยครับ

http://www.thailandcar.com/view.asp?id=20722

คันนี้หลายปีมากแล้วครับ ปัจจุบันขายต่อไป1-2มือแล้ว สีขาวแล้วด้วยถ้าจำไม่ผิดครับ

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 08:01:43 PM »
ขอบคุณทุกคนมากครับ ใครมีคันไหนแบบไหนมาแนะนำอีกได้นะครับ
 :bbbear_48:

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 10:03:56 PM »
เห็นด้วยเลยคับคันนี้ รุ่น Limited ของดี แถมหายาก
รถไม่เก่ามากด้วยคับ ทุกอย่างมีพร้อม เหลือๆคับสำหรับมือใหม่
ไม่ต้องไปแต่งอะไรแล้วคับ....เติมน้ำมันขับอย่างเดียว.....  :bbbear_34:

....ดินดาน  :bbbear_32:

ขออีกคำถามครับ เรื่องอายุการใช้งานรถมือสอง มันจะใช้ได้นานไหม
หรือถ้ามีอะไรหมดอายุการใช้งาน เปลี่ยนแค่อุปกรณ์นั้นๆได้ใช่ไหมครับ
ที่บ้านค่อนข้างซีเรียสเรื่องรถมือสอง เพราะที่บ้านพอรถหมดอายุการใช้งาน ก็ซื้อใหม่เลย

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 06:44:28 AM »
อายุการใช้งานของรถมือสอง....ก็เหมื่อนกับการบำรุงดูแลรถทั่วไปละครับอุปกรณ์ทุกชิ้นมันมีอายุการใช้งานและขึ้นอยู่กับลักษณะการใช้งานของเราด้วยชิ้นไหนเสียก็เปลี่ยนเป็นส่วนๆไปครับส่วนจะเอาอะไหล่เบิกใหม่ศูนย์หรือมือสองตามเซียงกงก็แล้วแต่เราเลยตามสะดวก...

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 07:53:17 AM »
อายุการใช้งานของรถมือสอง....ก็เหมื่อนกับการบำรุงดูแลรถทั่วไปละครับอุปกรณ์ทุกชิ้นมันมีอายุการใช้งานและขึ้นอยู่กับลักษณะการใช้งานของเราด้วยชิ้นไหนเสียก็เปลี่ยนเป็นส่วนๆไปครับส่วนจะเอาอะไหล่เบิกใหม่ศูนย์หรือมือสองตามเซียงกงก็แล้วแต่เราเลยตามสะดวก...

อ่อ เข้าใจแล้ว ขอบคุณมากเลยครับตอนนี้โล่งใจล่ะ เดี๋ยวสิ้นปีนี้จะออกล่ะ
ยังไงก็ขอบคุณทุกคนมากนะครับ  :bbbear_48:

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 08:25:37 AM »
ขออีกคำถามครับ เรื่องอายุการใช้งานรถมือสอง มันจะใช้ได้นานไหม
หรือถ้ามีอะไรหมดอายุการใช้งาน เปลี่ยนแค่อุปกรณ์นั้นๆได้ใช่ไหมครับ
ที่บ้านค่อนข้างซีเรียสเรื่องรถมือสอง เพราะที่บ้านพอรถหมดอายุการใช้งาน ก็ซื้อใหม่เลย
รถยี่ห้อไหนก็ดูแลรักษาคล้ายๆกันคับ เปลี่ยนของเหลว บำรุงรักษา เปลี่ยนอะไหล่บางชิ้นตามระยะ
แต่ผมมองว่าซื้อ subaru มือ2 ได้เปรียบกว่ารถตลาดทั่วไปนะคับ
ที่ซื้อมาแล้วเน้นใช้งาน ขับอย่างเดียว จนบางครั้งไม่ค่อยใส่ใจ เพราะมีไว้ใช้งาน
แต่ผู้ครอบครอง subaru ส่วนใหญ่ จะซื้อเพราะใจรัก ดูแลกันอย่างดี ใส่แต่ของดี
ใช้แต่ของดีให้รถที่พวกเขารักคับ และส่วนมากจะไม่ได้ใช้ทุกวันแน่นอน

GC ผมปี 1995 ดูแลเป็นอย่างดีตั้งแต่เจ้าของเก่า ใช้มาจนปัจจุบัน 4 ปีแล้วคับ
ขับเล่นบ้าง วิ่งสนามบ้าง ไม่เคยงอแง ให้หงุดหงิดเลยคับ   :bbbear_34:

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 12:32:37 PM »
ขอเตื่อนนะครับสำหรับคนไม่เคยขับซูบารุ  "เสพซูแล้วเลิกยากนะครับ" 555  ผมละติดงอมแงมเลยตอนนี้ใช้ทุกวัน บางวันวิ่งเป็นร้อยโล 555 :bbbear_23: :bbbear_43:
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 02:13:02 PM »
เอามาขั้นรายการ อิอิ  :bbbear_46:

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 10:48:59 PM »
อยากได้ของดี ต้องอดใจนิดนึงครับ ค่อยๆศึกษาครับ และเห็นว่าจะซื้อมาแล้วจะใช้อย่างเดียว (ซึ่งผมว่าเดี๋ยวแป๊บเดียวก็หาเรื่องแต่งแหละ โดนทุกคนๆ 555+) ผมแนะนำให้หารถเสป็กพิเศษหรือ Limited ที่ขายที่ญีปุ่นอย่างที่เขาว่ากันครับ ให้เกรย์นำเข้ามาเลยๆ มือสองก็จริง แต่สภาพส่วนใหญ่ก็ใหม่ๆทั้งนั้น เครื่องก็เสป็กญี่ปุ่น จะจิ๊ดและมันกว่าที่ขายในไทยตอนนี้ ไหนๆก็เป็น Limited แล้ว ของแต่งเสริมก็จะมาครบ ไม่ต้องไปยัดอะไรเพิ่ม เหมาะสำหรับคนที่คิดจะใช้และไม่แต่ง แน่นอนครับ ยังไงก็ค่อยๆหาครับ รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนครับ แต่อย่างที่พูดไว้ข้างบน เสพซูแล้วเลิกยากจริงๆครับ รัปประกันๆ  :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 09:36:23 AM »
อยากได้ของดี ต้องอดใจนิดนึงครับ ค่อยๆศึกษาครับ และเห็นว่าจะซื้อมาแล้วจะใช้อย่างเดียว (ซึ่งผมว่าเดี๋ยวแป๊บเดียวก็หาเรื่องแต่งแหละ โดนทุกคนๆ 555+) ผมแนะนำให้หารถเสป็กพิเศษหรือ Limited ที่ขายที่ญีปุ่นอย่างที่เขาว่ากันครับ ให้เกรย์นำเข้ามาเลยๆ มือสองก็จริง แต่สภาพส่วนใหญ่ก็ใหม่ๆทั้งนั้น เครื่องก็เสป็กญี่ปุ่น จะจิ๊ดและมันกว่าที่ขายในไทยตอนนี้ ไหนๆก็เป็น Limited แล้ว ของแต่งเสริมก็จะมาครบ ไม่ต้องไปยัดอะไรเพิ่ม เหมาะสำหรับคนที่คิดจะใช้และไม่แต่ง แน่นอนครับ ยังไงก็ค่อยๆหาครับ รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนครับ แต่อย่างที่พูดไว้ข้างบน เสพซูแล้วเลิกยากจริงๆครับ รัปประกันๆ  :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:

ถ้าเป็นมือสองเกรย์ ราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วการดาวน์และผ่อนจะเป็นยังไงครับ
ตอนแรกว่าจะซื้อเงินสดแต่เห็นว่ามือสองผ่อนได้ เลยว่าจะผ่อนเผื่อเอาเงินก้อนไว้ทำอย่างอื่น
รบกวนด้วยนะครับ