Article > Article

เกจวัด vacumn ตก เครื่ิองเทอร์โบอินเตอร์เฉียง

(1/1)

BK_Legacy:
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ เลกาซี่แวน95 ใช้เครื่องคอขาวอินเตอร์เฉียง ตอนนี้มีปัญหาเกจวัดvacumn.ตกตอนผ่อนคันเร่งไม่ทราบว่าน่าจะมาจากสาเหตุไรครับ อันตรายไหมถ้าใช้งานต่อไปตอนนี้รถใช้งานอยู่อยุธยากลับ กทมวันเสาร์ รบกวนด้วยน่ะครับ

BK_Legacy:
ไม่มีใครเคยเจอปัญหานี้เลยหรอครับ รบกวนด้วย

ValenDear:
ปกติตอนผ่อนคันเร่ง เกจมันก็ตกอยู่แล้วนี่ครับ บูสมันไม่ค้างไว้หรอก

นอกจากไปทำกล่อง ใส่ anti lag ปุ้งป้างไว้

BK_Legacy:
ขอบคุณมากครับ ไม่ได้ทำไรเลยเกจตกไปจนไฟเตือนอ่ะครับล่วงไปจนต่ำสุดเลยครับ

BK_Legacy:
รู้สาเหตุแล้วครับ เกจวัดเสีย ขอบคุณช่างดอนนวลจันทร์ด้วยครับเปลี่ยนให้ในราคาย่อมเยาว์ :bbbear_34:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version