ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับผม XV ล้อแม็กซ์เขม่าดำเยอะมากครับ  (อ่าน 2556 ครั้ง)

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
อยากทราบสาเหตุกับวิธีแก้ไขครับ รถคันอื่นๆในบ้านไม่เป็น พอ XV ล้างล้อไม่ถึงอาทิตย์เหมือนจะเป็นเขม่าดำๆเกาะเพียบเลยครับฉีดน้ำทีน้ำดำเลย อยากทราบวิธีแก้ไขครับ ขอบคุณครับ  :bbbear_45:

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
Re: รบกวนหน่อยครับผม XV ล้อแม็กซ์เขม่าดำเยอะมากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 06:52:53 PM »
เขม่าจากผ้าเบรคครับผม. ขึ้นอยู่กับชนิดและรุ่น ของผ้าเบรคด้วยครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ kapum

• *
  • Popular Vote : 7
Re: รบกวนหน่อยครับผม XV ล้อแม็กซ์เขม่าดำเยอะมากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 08:15:29 PM »
ผ้าเบรค ครับ รถผมก็เพียบ

ก่อนนี้ใช้ซีวิค ผ้าเบรค0 ฝุ่นผ้าเบรคเพียบ ล้อดำปี๋เลยครับ หลังๆเปลี่ยนมาใช้ akebono ฝุ่นแทบไม่มี หนึบพอได้ครับ

xv ฝุ่นเยอะเหมือนกัน แต่เบรคดีโครตๆ เลยยังไม่คิดเปลี่ยนครับ อาศัยล้างๆบ่อยเอาครับ

ออฟไลน์ ecin

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 01:14:54 PM »
อยากทราบสาเหตุกับวิธีแก้ไขครับ รถคันอื่นๆในบ้านไม่เป็น พอ XV ล้างล้อไม่ถึงอาทิตย์เหมือนจะเป็นเขม่าดำๆเกาะเพียบเลยครับฉีดน้ำทีน้ำดำเลย อยากทราบวิธีแก้ไขครับ ขอบคุณครับ  :bbbear_45:
เห็นว่าล้างเองด้วยเลยอยากจะมาชื้แจงข้อดีข้อเสียของผ้าเบรคหลายๆแบบดูนะคับ ลองพิจารณาดู
เบรคที่ฝุ่นเยอะ แสดงว่าไม่ใช้แร่ใยหิน ซึ่งเป็นสารก่อมะเร็ง รถที่มาทางแถบยุโรปส่วนใหญ่เบรคแล้วล้อดำง่าย เพราะมีกฎหมายควบคุมอยู่ ทำให้ใช้แร่ใยหินไม่ได้
ส่วนเบรคที่ล้อแทบไม่ดำเลยอันนี้ชัดเจน มีแร่ใยหินแน่นอน
ล้อดำ แค่ล้างบ่อยๆ ก็หาย ถ้ามีคราบฝัง น้ำยาล้างในตลาดมีเพียบ ล้างออกแน่นอน
ถ้าเป็นมะเร็ง อืม.... แก้ไม่เป็นอ่า :bbbear_20:
ลองศึกษาดูคับ ปกติผมก็บ้าล้างรถ ล้างๆ เคลือบๆออกบ่อย ฝุ่นจับแทบไม่ได้
แต่สุขภาพสำคัญที่สุดคับ อะไรที่ไม่ควรแลกก็ต้องเลี่ยงคับ :bbbear_34: