Article > Article

ตั้งวาล์วซูบารุเลกาซี่

(1/3) > >>

suk:
ไม่ทราบว่าท่านใดเคยตั้งหรือเจียรถ้วยวาล์ว ตั้งที่ไหนและราคาเท่าไรครับ ของผมรู้สึกว่าดังนิดหน่อยตอนเครื่องเย็น
วิ่งมา 22x,xxx ครับ วิ่งน้ำมัน และพึ่งติดแก๊สไม่นาน  อยากให้สภาพเหมือนเดิมที่สุดและคิดว่าระยะทางเท่านี้ก็น่าจะทำแล้ว
เครื่องเดิม ไม่โบ

New Le gray:
ตามอู่ซ่อม subaru ทั่วไปทำได้นะครับ แต่ไม่ทราบว่าเป็น ไฮดรอลิควาวล์รึเปล่า ถ้าเป็นเคยได้ยินว่าไม่ต้องตั้งนะครับ  :bbbear_33: รอผู้รู้จริงมาตอบอีกที

suk:
ทราบมาว่าเป็นไฮดรอลิกแน่นอนครับ เพียงแต่ได้ยินมาว่าถึงเป็นไฮดรอลิกถ้าวิ่งมากๆ ก็ควรตั้งครับ
อีกอย่างตอนเครื่องเย็นเสียงแต๊กๆ ด้วยครับ  แต่ไม่ใช่ชาร์ปแน่ๆ

rzb12:
วาล์วห่างครับ อู่ซูทำได้ทุกที่แต่ ถ้าจำม่ายผิดต้องยกเครื่องอ่ะ ของผมก็ดังวาล์วเหมือนกัน

ReTRO RACER:
ตอนเครื่องร้อนแล้วหายดังไหมครับ จริงๆอาการไม่มากยังไม่ต้องทำก็ได้ครับ ไม่พังหรอกครับ อย่าเชื่อ RZB12มาก มันขี้โม้ครับ อิอิ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version