Article > Article

ตั้งวาล์วซูบารุเลกาซี่

<< < (2/3) > >>

suk:
ขอบคุณทุกท่านครับ มันดังประมาณนึงครับ พอรับได้ แต่คิดว่าถ้าทำให้เหมือนเดิม กำลังรถก็จะดีขึ้นและสมบูรณ์ขึ้นครับ
ช่วยแจงราคานิดนึงครับ ว่าทำประมาณเท่าไร ( แค่ตั้งใหม่ หรือต้องเปลี่ยนอะไหล่ ? ) 

New Le gray:
ถ้าไม่ดังมาก ยังไม่ต้องทำหรอกครับ เพราะว่าน่าจะต้องยกเครื่องออกมา ถ้าทำขนาดนั้นแล้วคิดจะใช้อีกยาวก็เปลี่ยนชาร์ฟ เปลี่ยนแหวน บดวาล์ว(overhaul)ใหม่ไปเลยครับ ของผมตอนนั้น 2xx,xxx km ชาร์ฟเริ่มบางแล้วครับ (แต่ท่าทางงบจะบาน เดี๋ยวนี้ค่าแรงยกเครื่องน่าจะ 5,xxx +นะครับ) :bbbear_10: ลองเปลี่ยนน้ำมันเครื่องดูก่อนดีมั้ยครับ

suk:
คุณ BD4 ตอนนั้นมีอาการอย่างไรครับ
และ overhaul ตามที่แจ้ง  เสียค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ?

dean:
หา 2500NA มาลงดีมั้ยครับ ลองหาเครื่องสดๆ ใหม่ ชุดสายไฟใช้ของ 2.2NA ได้

น่าจะเป็นตัวเลือกที่ได้รถที่มีกำลังมากขึ้น กินน้ำมันพอๆกัน และดีกว่าทำเครื่องเดิมครับ ผมเคยลองแล้ว ไม่คุ้ม

สุดท้ายก็ไปจบที่ลงเครื่องเทอร์โบอยู่ดีครับ :bbbear_25:

New Le gray:

--- อ้างจาก: suk ที่ กันยายน 27, 2013, 02:03:48 PM ---คุณ BD4 ตอนนั้นมีอาการอย่างไรครับ
และ overhaul ตามที่แจ้ง  เสียค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ?

--- End quote ---
ตอนนั้นของผม เครื่องเดินเบาไม่นิ่ง เอาเข้าอู่เช็คกำลังอัดมีแค่ 3 สูบ รื้อออกมาวาวล์รััั่ว(แหว่ง)ครับ ก็เลยรื้อเปลี่ยนชาร์ฟ เปลี่ยนแหวน  เปลีีี่ยนวาวล์ 1 ตัว เบ็ดเสร็จราคาพอกับซื้อเครื่องใหม่เลยครับ แต่ผมกะใช้ต่ออีกยาวก็เลยทำ เพราะเปลี่ยนเครื่องใหม่เราก็ไม่รู้สภาพเครื่องที่ได้มาอยู่ดี ของผมเครื่อง twin ตรงรุ่นครับ มีอะไรก็คุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันได้ครับ :bbbear_9:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version