ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบแหล่งขายไกด์วาล์ว ohlins pcv monotube upside down gc8  (อ่าน 3657 ครั้ง)

ออฟไลน์ MashiToon

• *
  • Popular Vote : 0
อยากทราบแหล่งขายไกด์วาล์ว ohlins pcv monotube upside down gc8
ตอนนี้ไกด์วาล์วเริ่มดังแล้วครับอยากทราบแหล่งซื้อหน่อยครับ อยากได้ตัวไกด์วาล์มเป็นแบบเคลือบเทฟล่อน เคยลองโทรไปปรึกษาคุณวินที่รับซ่อมโช๊คมาแล้วเค้าไม่มีขายครับ ใครรู้แหล่งรบกวนบอกด้วยนะครับ ขนาดรูใน43.5มิล รูนอก48มิล ความสูง25มิล
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ phantom

• *
  • Popular Vote : 8
Re: อยากทราบแหล่งขายไกด์วาล์ว ohlins pcv monotube upside down gc8
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:16:56 PM »
ต้องเทียบเอาคับ หรือไม่ก็กลึงขึ้นมา
ถ้าเคลือบ ลองถามร้าน พรเทพโช็คอัพ สาขา อุดมสุข ดูคับ
หรือไม่ก็พา ohlin ไปหาพี่ใหม่ที่ร้านได้เลยคับ แนะนำว่าถอดไปให้แก จะเร็วกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2013, 11:21:04 PM โดย phantom »
รับซ่อม Ohlin's ทุกรุ่น
098-989-5251 กานต์ FB: Karn Zrace

ออฟไลน์ MashiToon

• *
  • Popular Vote : 0
Re: อยากทราบแหล่งขายไกด์วาล์ว ohlins pcv monotube upside down gc8
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 12:14:11 AM »
พอดีเคยเคยฝากรุ่นพี่เค้าหาแล้วได้มาแค่4ตัวครับ ต้องการอีกแค่4ตัวแต่ผมอยู่เชียงใหม่พอจะมีเบอร์โทรติดต่อไหมครับ
ช่างที่ผมทำเค้าบอกว่าถ้าเอามากลึงเทียบมันจะสึกเร็วอ่ะครับ เค้าเลยไม่ค่อยแนะนำให้ทำเท่าไหร่

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 06:47:51 AM »
ต้องเทียบเอาคับ หรือไม่ก็กลึงขึ้นมา
ถ้าเคลือบ ลองถามร้าน พรเทพโช็คอัพ สาขา อุดมสุข ดูคับ
หรือไม่ก็พา ohlin ไปหาพี่ใหม่ที่ร้านได้เลยคับ แนะนำว่าถอดไปให้แก จะเร็วกว่า
ผู้เชี่ยวชาญมาเองคับ
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ phantom

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 03:10:08 PM »
ของขาดมั้งคับ สู้ต่อไป แนะนำอีกวิธี กลึงยูริเทน ใส่ชัวคราวไปก่อนนะ แล้วใช้ จารบีเทพๆใส่ จะช่วยลดเสียงกับการสึกหรอได้
อย่าเอาจารบีที่ใช้ทั่วไปใส่นะ ที่ใส่ตามหัวเพลา หรือพวกสารพัดประโยชน์ มันใช้งานคนละประเภท
รับซ่อม Ohlin's ทุกรุ่น
098-989-5251 กานต์ FB: Karn Zrace

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 03:40:49 PM »
KLUENGSHOCK URETHEN PAIKON LAEWCHAIJARABEE SAITAN
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy