ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟตัดหมอกหลังที่กันชน XV  (อ่าน 4140 ครั้ง)

ออฟไลน์ BK

• *
  • Popular Vote : 0
ไฟตัดหมอกหลังที่กันชน XV
« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 03:24:05 PM »
มีใครติดแล้วบ้างครับ ผมสั่งจากศูนย์รอของอยู่ อยากทราบว่าเขามีสวิทซ์เปิด-ปิดมาด้วยเลยหรือเปล่าครับ :bbbear_33:

ออฟไลน์ kapum

• *
  • Popular Vote : 7
Re: ไฟตัดหมอกหลังที่กันชน XV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 05:26:20 PM »
ผมถามที่0 บอกไม่มีสวิทย์ครับ แต่ถ้าจะเอาก็ต่อให้ได้ โดยไฟจั้มเอากับไฟหรี่ หรือไฟเบรค

ซึ่งผมมองว่ามันจะไปรบกวนคันข้างหลัง เหมือนพวกยาริส กับวิออส

ซึ่งอันที่จริงน่าจะควบคุมได้ที่ก้านสวิทย์ที่มือมากกว่า แต่ช่างบอกไม่แน่ใจใช้ด้วยกันได้หรือเปล่าเลยไม่สั่งมา :bbbear_40:

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 05:46:01 PM »
ผมถามที่0 บอกไม่มีสวิทย์ครับ แต่ถ้าจะเอาก็ต่อให้ได้ โดยไฟจั้มเอากับไฟหรี่ หรือไฟเบรค

ซึ่งผมมองว่ามันจะไปรบกวนคันข้างหลัง เหมือนพวกยาริส กับวิออส

ซึ่งอันที่จริงน่าจะควบคุมได้ที่ก้านสวิทย์ที่มือมากกว่า แต่ช่างบอกไม่แน่ใจใช้ด้วยกันได้หรือเปล่าเลยไม่สั่งมา :bbbear_40:

เห็นด้วยครับ ต่อแยกออกมาให้มีสวิตเปิด-ปิดดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2013, 05:46:07 PM โดย Pj_yo »

ออฟไลน์ OXYGEN2

• *
  • Popular Vote : 11
  • Subaru Legacy B4 2.5GT
    • เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 06:16:22 PM »

อิมแมวมันคุมที่ก้านเลยครับ บิดครั้งแรกตัดหมอกหน้า บิดอีกครั้งตัดหมอกหน้า + หลัง ถ้าไม่บิดกลับ ดับเครื่อง สตาร์ทใหม่ ตัดหมอกหลังก็ไม่ติด

แต่ว่าใช้รถมาไฟตัดหมอกทั้งหน้า ทั้งหลังนี่ใช้นับครั้งได้เลยครับ ปกติแทบไม่เคยเปิด

ออฟไลน์ kapum

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 07:00:10 PM »
อิมแมวมันคุมที่ก้านเลยครับ บิดครั้งแรกตัดหมอกหน้า บิดอีกครั้งตัดหมอกหน้า + หลัง ถ้าไม่บิดกลับ ดับเครื่อง สตาร์ทใหม่ ตัดหมอกหลังก็ไม่ติด

แต่ว่าใช้รถมาไฟตัดหมอกทั้งหน้า ทั้งหลังนี่ใช้นับครั้งได้เลยครับ ปกติแทบไม่เคยเปิด

:bbbear_31: ขอบคุณครับ  ต้องไปดูและว่าใช้ด้วยกันได้หรือเปล่า ถ้าใช้ได้จะได้เบิก

อันที่จริงไฟตัดหมอกหน้ายังแทบไม่ได้เปิดเลยครับ ยกเว้นฝนกระหน่ำแบบหนักจริงๆ แต่ข้างหลังxv มันดันมีช่องไว้ให้ใส่แต่ไม่ใส่มาครับ

มันเลยดูแปลกๆตาครับ

ออฟไลน์ BK

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 08:39:00 PM »
สงสัยจะต้องเปลี่ยนก้านสวิทซ์ด้วยนะครับ :bbbear_38:

ออฟไลน์ Chemkorat3

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 03:32:22 PM »
คุณ Tommy MN สั่งเข้ามาแล้วเดินสายไฟเพิ่มสวิตซ์ปิด-เปิดเอง แถมเติมไฟโชว์บน หน้าปัดเองด้วย ---- เก่งมากๆ
 :bbbear_19:
เขาทำวิธีเดินสายแชร์ไว้ใน Fan Page - Facebook Subaru XV ด้วยนะครับ ลองเข้าไปค้นหาดู
น้องใหม่ รถบ้านๆ Subaru XV ครับ - ขอฝากตัวด้วยคน

ออฟไลน์ BK

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 03:34:23 PM »
คุณ Tommy MN สั่งเข้ามาแล้วเดินสายไฟเพิ่มสวิตซ์ปิด-เปิดเอง แถมเติมไฟโชว์บน หน้าปัดเองด้วย ---- เก่งมากๆ
 :bbbear_19:
เขาทำวิธีเดินสายแชร์ไว้ใน Fan Page - Facebook Subaru XV ด้วยนะครับ ลองเข้าไปค้นหาดู
ขอบคุณครับ :bbbear_9: