ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านที่ใช้ XV หน่อยครับ  (อ่าน 10894 ครั้ง)

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
Re: สอบถามท่านที่ใช้ XV หน่อยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 02:01:26 PM »
iระวังอีกเรื่องคือเซลส์ ว่าใส่ใจแค่ไหน รถผมให้รอจดทะเบียน ผมจองเลขไว้ได้เมื่อ 20/8/56 เช้า ตอน
เย็นโทรแจ้งเซลส์ว่าได้เลขแล้ว ผ่านไปสามวัน ช่างที่ศูนย์บางนาโทรแจ้งว่ารถได้ป้ายแล้ว ผมก็ดีใจถามได้เลขไรครับ
ช่างตอบมาผมเงิบเลย มันไม่ใช่เลขที่ผมจองไว้ คือเซลส์มั่ว ตอนนี้เลยต้องทำเรื่องเปลี่ยนเลขกลายเป็นรถสองเลข
แต่เลขที่จองไว้หลุดหรือไม่ยังตอบไม่ได้วันจันทร์นี้รู้กัน เฮ้อออ แล้วใครจะรับผิดชอบถ้าเลขที่จองหลุด

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: สอบถามท่านที่ใช้ XV หน่อยครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 02:28:48 PM »
NewFord Escape ก็กำลังจะมานะครับ

ส่วน Mazda CX5 ได้ข้อมูลเบื้องต้นมาครับจะเปิดที่ราคา 1.15-1.2 ล้านบาทครับ เป็นตัวขับเคลื่อนสองล้อ (2wd) เครื่อง 2.0 เบนซิน แต่ได้ระบบความปลอดภัยและช่วยเหลือการทรงตัวมาครบ

ราคาและสเปคตอนนี้เข้าไปสอบถามที่ศูนย์ได้แล้วครับ ผมประมาณว่าราคาและเสปคคงไล่ๆกับ CRV ครับ ที่มีทั้งตัว 2Wd และ 4Wd แต่ Mazda รู้สึกจะมีเครื่องดีเซลให้เลือก

ได้อัตราประหยัดน้ำมันที่ดีกว่าจากเครื่องแบบใหม่แรงอัดสูง แต่ที่เซลล์โม้ว่าประหยัดเท่าไฮบริด ผมเคยอ่านเจอแล้วไม่ถึงขนาดนั้นครับ แต่ประหยัดขึ้นแน่นอน

ผมว่าถ้า Escape กับ CX5 ไม่ตอบโจทย์อะไรพิเศษหรือมีอะไรที่โดดเด่นชัดเจนผมว่าเลือกรถตลาดไปเลยดีกว่าครับเป็น CRV เพราะตัวใหม่แก้ปัญหาเรื่องตัวเก่าๆไปเกือบหมดแล้วครับ

(แถมเซอร์วิสหรืออะไหล่และราคาขายต่อก็สบายใจ นอกจาก XV ที่มีอะไรแตกต่างชัดเจนให้กล้าเสี่ยงเล่นรถที่ไม่ใช่รถตลาด)

CRV ตัวใหม่ เรื่องกินน้ำมัน รถกระด้าง และระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ ที่จับล้อคช้าและลุยไม่ค่อยได้ ตัวใหม่ประหยัดน้ำมันจนอยู่ในอันดับต้นๆ และช่วงล่างก็ปรับแก้ได้ดีขึ้นมากครับ

เรื่องลุยนี่เห็นกับตาเลยครับ ลุยได้เกือบพอๆ กับ XV เลยครับ และดีกว่า Captiva ชัดเจน  :bbbear_16:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2013, 02:31:34 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Chemkorat3

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 02:49:21 PM »
5.เวลาเติมน้ำมันต้องดับเครื่อง off เพราะเกจน้ำมันจะไม่แสดงค่าจริง อันนี้ถือเป็นDefect ไหม?

น้ำมันเหลือ ไม่สูงกว่า 4-5 ขีด แล้วเติมเติมถัง ไม่เจอปัญหานี้นะครับ.... :bbbear_19:
น้องใหม่ รถบ้านๆ Subaru XV ครับ - ขอฝากตัวด้วยคน

ออฟไลน์ kapum

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 03:26:14 PM »
น้ำมันเหลือ ไม่สูงกว่า 4-5 ขีด แล้วเติมเติมถัง ไม่เจอปัญหานี้นะครับ.... :bbbear_19:

ของผมไม่มีปัญหาเลย เติมก็ขึ้นเลยทันทีครับ E85 ด้วย

เติมตอนไฟโชว์ตลอด   :bbbear_4:

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 06:38:01 PM »
ตามด้านบน ส่วนของผมเท่าที่เจอมา
เบาะนั่งค่อนข้างแข็งไปหน่อย ขับนานๆมีเมื่อย
ระบบหมุนวนอากาศภายนอก อยู่ดีๆก็เปิดอากาศให้เข้ามาภายในห้องโดยสารซะงั้น
รีโมตล็อคประตู บางครั้งต้องกดย้ำหลายครั้งถึงจะล็อค
แต่ก็ไม่ได้เป็นปัญหาใหญ่อะไร นอกนั้นก็ไม่มีไรครับ
Knob ปรับแอร์อันซ้ายสุด ถ้าเลือกauto มันก็เปิดให้อากาศข้างนอกเข้าทุก30นาทีอยู่แล้วครับ ปกติ
ถ้าไม่อยาก ก็เลือกตำแหน่งอื่นครับ

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 09:03:05 PM »
iระวังอีกเรื่องคือเซลส์ ว่าใส่ใจแค่ไหน รถผมให้รอจดทะเบียน ผมจองเลขไว้ได้เมื่อ 20/8/56 เช้า ตอน
เย็นโทรแจ้งเซลส์ว่าได้เลขแล้ว ผ่านไปสามวัน ช่างที่ศูนย์บางนาโทรแจ้งว่ารถได้ป้ายแล้ว ผมก็ดีใจถามได้เลขไรครับ
ช่างตอบมาผมเงิบเลย มันไม่ใช่เลขที่ผมจองไว้ คือเซลส์มั่ว ตอนนี้เลยต้องทำเรื่องเปลี่ยนเลขกลายเป็นรถสองเลข
แต่เลขที่จองไว้หลุดหรือไม่ยังตอบไม่ได้วันจันทร์นี้รู้กัน เฮ้อออ แล้วใครจะรับผิดชอบถ้าเลขที่จองหลุด

อันนี้ผมก็กลัวๆ อยู่เหมือนกันครับ อุตสาห์นั่งเฝ้าคอมรอเวลาเปิดรับจองเพื่อให้ได้คิวแรกๆ แถมต้องถ่อไปขนส่งตั้งแต่6 โมงเช้า :bbbear_39:

ตอนนี้เลย2 เดือนมาแล้วด้วย ถ้ามั่วมาผมโวยแหลกแน่ครับไม่ยอมด้วย  เพราะรอเลขนี้มาเป็นเดือน มีความหมายทั้งตัวอักษรและตัวเลข

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 09:24:49 AM »
อันนี้ผมก็กลัวๆ อยู่เหมือนกันครับ อุตสาห์นั่งเฝ้าคอมรอเวลาเปิดรับจองเพื่อให้ได้คิวแรกๆ แถมต้องถ่อไปขนส่งตั้งแต่6 โมงเช้า :bbbear_39:

ตอนนี้เลย2 เดือนมาแล้วด้วย ถ้ามั่วมาผมโวยแหลกแน่ครับไม่ยอมด้วย  เพราะรอเลขนี้มาเป็นเดือน มีความหมายทั้งตัวอักษรและตัวเลข
ต้องตามนะครับ ไม่ตามผมว่าหลุดแน่ ของคุณเลยสองเดือนแล้วด้วย อย่างวางใจครับ

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 09:48:13 AM »
อ้างจาก: โก๋ คลองสอง link=topic=107519.msg553631#msg5536เรื่อง31 date=1382322289
ต้องตามนะครับ ไม่ตามผมว่าหลุดแน่ ของคุณเลยสองเดือนแล้วด้วย อย่างวางใจครับ

โทรไปไม่รู้กี่รอบแล้วครับตั้งแต่ 1 เดือน เดือนครึ่ง ก่อน2เดือน  เลยสองเดือน จนขี้เกียจโทรและ

ถ้าไม่ได้เลขที่จอง เรื่องยาวแน่ๆครับยังไงก็ไม่ยอม :bbbear_39:

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 05:09:42 PM »
Share ความ Here ของ Sale นิดนึงครับ ผมออกรถมาใบเสร็จรับเงินไม่ได้ ใบรับประกันฟิล์มไม่ได้ ต่อมา 3 เดือนได้ใบเสร็จ (โทรจิกเป็นห่านเลยผม)
ส่วนตอนนี้ 6 เดือนแล้วใบรับประกันฟิล์มยังไม่ได้เลยครับบบบบ ส่วนของแถมต้องโทรเข้ามือถือผู้จัดการ ถึงได้มา... โทรหาเซลล์บอกของหมดตลอดชาติ  :bbbear_40: :bbbear_40:

ออฟไลน์ nemesis

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 08:11:59 PM »
Share ความ Here ของ Sale นิดนึงครับ ผมออกรถมาใบเสร็จรับเงินไม่ได้ ใบรับประกันฟิล์มไม่ได้ ต่อมา 3 เดือนได้ใบเสร็จ (โทรจิกเป็นห่านเลยผม)
ส่วนตอนนี้ 6 เดือนแล้วใบรับประกันฟิล์มยังไม่ได้เลยครับบบบบ ส่วนของแถมต้องโทรเข้ามือถือผู้จัดการ ถึงได้มา... โทรหาเซลล์บอกของหมดตลอดชาติ  :bbbear_40: :bbbear_40:
ศูนย์ไหนครับ หลังไมค์ก็ได้

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 09:09:19 PM »
ศูนย์ใกล้เซนทรัลฝั่งธนครับ  :bbbear_39:

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 09:28:56 PM »
ศูนย์ใกล้เซนทรัลฝั่งธนครับ  :bbbear_39:

0นี้พี่ชายผมเอาไปเปลี่ยน นมค.พัน ก.ม.แรก น้ำมันเครื่องหกเลอะเต็มห้องเครื่องเลยครับ  :bbbear_45:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2013, 09:29:13 PM โดย Pj_yo »

ออฟไลน์ jong3858

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 11:39:26 AM »
 :bbbear_27: :bbbear_1:
กำ
" Let it Be "