ผู้เขียน หัวข้อ: มีลางว่า XV สีส้มมา Motor Expo  (อ่าน 6867 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chemkorat3

• *
  • Popular Vote : 4
Re: มีลางว่า XV สีส้มมา Motor Expo
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 09:07:15 AM »
ถ้าอยู่ กทม. แนะนำให้ทำกับ LMG นะครับ ถ้าจะเลือกแบบซ่อมห้าง..เข้าเคลมที่ศูนย์ฯ เสรีไทยสะดวกดี ไม่ต้องสำรองจ่าย เร็วด้วยครับ

ประสบการณ์เคลมเจ้า XV:

(1) กระจกกันลมบานหน้า + ขอบยางกระจก + ฟิล์ม V-Kool (ฟิล์มต้องสำรองจ่ายเพราะที่เสรีไทยไม่มีซับฯ ที่ขาย V-Kool แต่ก็เบิกคืนได้ภายใน 2 สัปดาห์)

(2) กันชนหน้ายกชุด (เปลี่ยน) + พลาสติกซุ้มล้อ + ทำสี (กันชนและกระโปร่งหน้า)
น้องใหม่ รถบ้านๆ Subaru XV ครับ - ขอฝากตัวด้วยคน

ออฟไลน์ Phumz-EuroHaus

• *
  • Popular Vote : 17
Re: มีลางว่า XV สีส้มมา Motor Expo
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 10:16:20 AM »
จะเข้าอู่ไหน ศูนย์ไหนรบกวน เช็ค ว่าเป้น อู่ในเครือ หรือที่นั้นสำรองจ่ายก่อนมั้ย. จะๆด้ไม่เสียความรู้สึกคับ
#i Tuner & Moty's oil
tuning & wyres F-con,AEM,E-manage,Unichip,Haltech,Link,etc

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 01:49:47 PM »
จะเข้าอู่ไหน ศูนย์ไหนรบกวน เช็ค ว่าเป้น อู่ในเครือ หรือที่นั้นสำรองจ่ายก่อนมั้ย. จะๆด้ไม่เสียความรู้สึกคับ

ผมพลาดเองครับ คือไม่คาดคิดจริงๆว่า ประกันซ่อมศูนย์หรือซ่อมห้างฯ จะไม่นับรวมศูนย์ใหญ่อย่าง MIT  :bbbear_38:

ส่วนตัวเคยใช้ของเมืองไทยประกันภัย เคลมไฟหน้าแมวข้างละสี่หมื่นกว่าบาทหรือไฟหน้า S204 ข้างละหกหมื่นกว่า ก็ไม่มีต่อรองอะไรครับ ง่ายๆ ตามขั้นตอนปกติ

ส่วนข้อมูลที่ทราบมาจะมีของ LMG กับเมืองไทยประกันภัย ครับที่รับทำ เข้าทำหรือเคลม MIT ได้เลย ส่วนสินมั่นคงนี่รับเป็นเคสๆไปครับยังไม่มีประสบการณ์

พอดีวิริยะเพิ่งมาเปิดตลาดกับ Subaru XV ด้วยเบี้ยที่ต่ำกว่าเจ้าอื่น ซึ่งจากชื่อเสียงวิริยะแต่ก่อนแล้ว คาดไม่ถึงครับว่าจะเป็นแบบนี้ แย่กว่าบริษัทอื่นที่่เล็กกว่า   :bbbear_20:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 11:56:58 AM »
ตอนถามเซลล์ ๆบอกว่าไม่มีทางเอาเข้ามา ทำตลาดยาก

:bbbear_1:

ผมก็เคยได้ตำตอบนี้ เป๊ะๆ เลย ซึ่งไม่ผมไม่ค่อยเห็นด้วยอะ ไปถามใครๆก็อยากได้ๆ จริงอยู่เขาฮิดขาวดำกัน แต่ผมว่าส้มนี่สิน่าเล่น Ford Ranger Wildtrack สี Chili Orange ยังขายดีเท่น้ำเท่หน้า คิวจองยาวถึงปีหน้า ผมว่า XV สีส้มก็น่าจะมียอดที่คุ้มค่ากับการลงทุนแนนอนๆ  :bbbear_34:
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.