ผู้เขียน หัวข้อ: หาดใหญ่ มีอู่ดูแล ซูบารุ มั้ยครับ  (อ่าน 6816 ครั้ง)

ออฟไลน์ tospout

• *
  • Popular Vote : 0
หาดใหญ่ มีอู่ดูแล ซูบารุ มั้ยครับ
« เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:58:35 PM »
รบกวนหน่อยนะครับ มีใครพอทราบมั้ยครับ ว่าหาดใหญ่มีอู่ไหน หรือว่าช่างคนไหน สามารถดูแลและเซอร์วิส ซูบารุ ได้บ้าง เล็ง อิมเพรสซ่า ไว้นานแล้วแต่กลัวเรื่องอู่บริการครับ
 รวบกวนพี่ๆ สมาชิกหน่อยครับ
:bbbear_19:

ออฟไลน์ Robin

• *
  • Popular Vote : 4
  • The Art of Car Body Paint
    • Doctor Auto Clinic
Re: หาดใหญ่ มีอู่ดูแล ซูบารุ มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 01:12:14 PM »
ผมแนะนำอู่ำพี่ไก่ หาดใหญ่ครับ อาจจะไม่ได้ทำอิมโดยตรง แต่น่าจะทำได้ไม่มีปัญหาครับ
DOCTOR AUTO CLINIC
รับทำงานสีและตัวถังคุณภาพ Premium ให้กับ Super Car และรถที่ต้องการมากกว่าคุณภาพสีจากโรงงาน
(สีนกแแก้วสูตรน้ำ 90 ไลน์ทั้งระบบ)
http://www.facebook.com/doctorautoclinic

รับสั่ง Racing parts จาก USA, UK, Europe, etc.
http://www.facebook.com/enginepartsbyrobin

085-947-0357

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: หาดใหญ่ มีอู่ดูแล ซูบารุ มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 04:40:24 PM »
ถ้าอู้สแตนดารดเก่งๆที่ไกล้ที่สุด ก็พี่มานะคับ. วิ่งจากหาดใหญ่มาตามเส้นถนนเพชรเกษมมาเรื่อยๆเลยครับ. มองขวามือคับหน้าอู่เป็นตู้กระจก

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 09:50:12 AM »
 :bbbear_16: ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำครับ พอมีที่ไหนอีกบ้างครับ เพราะไม่ค่อยเห็น IM ที่หาดใหญ่เลย แต่อยากขับมากก มีความพร้อมที่จะเอารถแล้วแต่กลัวเรื่องการดูแลรักษา เวลาจุกจิกนี่แหละครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 11:22:08 AM »
:bbbear_16: ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำครับ พอมีที่ไหนอีกบ้างครับ เพราะไม่ค่อยเห็น IM ที่หาดใหญ่เลย แต่อยากขับมากก มีความพร้อมที่จะเอารถแล้วแต่กลัวเรื่องการดูแลรักษา เวลาจุกจิกนี่แหละครับ
จริงๆแล้ว ซูบารุ(เดิืมๆ)ก็คือรถบ้านที่แรงมาเยอะเท่านั้นล่ะครับ(ยืมประโยคพี่ต่อมา)
ถ้าไม่ได้ซีเรียสมาก มองอู่ที่ งานดีดี รับผิดชอบงาน และเข้าใจงาน สำหรับเซอวิสรถเบื้องต้นไว้นะครับ แล้วพวกงานใหญ่ๆก็ค่อยสไลด์ขึ้น กทม มา น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดแล้วครับ ถ้าจังหวัดใกล้เคยง ก็ภูเก็ตครับ ยังไงเดี๋ยวจะหาข้อมูลที่ภูเก็ตมาเพิ่มให้นะครับ  ผมไม่แน่ใจว่า หาดใหญ่รุ้สึกจะมี เหยี่ยวดำอยุ๋คันนึงนะครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 11:34:37 AM »
ไม่มีใครสนใจทะเลน้อยๆของเราเลย :bbbear_11:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 11:41:27 AM »
 :bbbear_9: ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลอู่ดีๆ ครับ นอกจากอู่ไก่แล้วพอมีที่ไหนอีกบ้างครับ
 @ ทะเลน้อยๆ สามารถดูแล Im ได้ใช่มั้ยครับ อู่อยู่เส้นทางไหนครับ รบกวนหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 12:16:48 PM »
หาอู่ที่เราไว้ใจให้ดูแล อู่ทั่วๆไปที่เคยใช้บริการรถบ้านๆก็ได้ครับ เซอร์วิสทั่วไปทำได้ไม่มีปัญหาครับ
เพียงแต่บางกรณีเจ้าของรถต้องรู้และให้คำแนะนำไกด์ไลน์ให้กับช่างได้บ้าง เพราะช่างอาจจะไม่เคยทำซูบารุมาก่อนเลย
แนะนำให้

1) หาคู่มือการซ่อมบำรุง manual ประจำรถไว้ครับ ตรงรุ่นเครื่องยนต์ ตรงรุ่นรถ และยังมีวิธีการเซอวิสมีมากมายในอินเตอร์เน็ต youtube ให้เราศึกษา
2) การสั่งอะไหล่ เราจะต้องหาอะไหล่ให้กับอู่เองแน่ๆเพราะอู่ก็คงไม่รู้ เจ้าของรถก็ต้องรู้เรื่องอะไหล่และผู้ขาย
(โทรสั่งแล้วส่งของมาต้องไม่ผิดนะครับ) จัดส่งให้ได้รวดเร็วทันใจ ไม่ยุ่งยากอะไรครับ 

แค่ 2 ข้อนี้ก็สามารถใช้ซูได้ทั่วไทยแล้วครับ ส่วนกรณีหนักๆก็อาจต้องสไลด์ขึ้น กทม ครับ
 :bbbear_32:

เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ Sinsuk

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 01:57:41 PM »
:bbbear_9: ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลอู่ดีๆ ครับ นอกจากอู่ไก่แล้วพอมีที่ไหนอีกบ้างครับ
 @ ทะเลน้อยๆ สามารถดูแล Im ได้ใช่มั้ยครับ อู่อยู่เส้นทางไหนครับ รบกวนหน่อยนะครับ
        @ทะเลน้อยๆ =หาดใหญ่มาพี่มานะนี้แหละค่ะใกล้กันนี๊ดเดียวเองตัว :bbbear_17:

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 09:46:50 AM »
ผมใช่อิมอยู่ครับ  อยู่หาดใหญ่ กับปัตตานี แล้วแต่โอกาส ถ้าไม่เกี่ยวกับโมเครื่อง ก็อู่ทั่วไปทำได้ครับ กับอะไหล่ที่เราต้องเตรียมมาเองซึ่งจะสั่งจาก กทม หรือมาเลย์แล้วแต่ถนัดครับ  ถ้ามีโอกาสนัดเจอ แลกเปลี่ยนหรือปรึกษากันได้ครับ  หรือไม่ก็รอให้มีซูเยอะๆ. พี่เล็กLs วัชรพลจะได้กลับมาเปิดอู่ที่สุราษ. และที่ภูเก็ต มีช่างจากศูนย์มาเปิดอู่อยู่ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2012, 10:23:26 AM โดย monkeyart »

ออฟไลน์ yutthana

• mgGlormGD
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 07:54:03 PM »
 :bbbear_16:ผมอยู่สงขลาครับใช้ นิวเล เซอร์วิสก็อู่ทั่วไปครับ แต่ตอนถอดต้องคอยแนะนำครับบางครั้งช่างไม่รู้เทคนิคอาจทำให้เสียหายได้ ถ้าหนักๆก็ขึ้น กทม.ครับ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 02:38:31 PM »
 :bbbear_16: ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลดีๆ ครับ ตอนนี้กำลังดำเนินการเรื่อง อิมอยู่คับ คงไม่น่าเกินสิ้นปีนี่คับ  ขอบคุณมากกครับ

ออฟไลน์ kee

• *
  • Popular Vote : 36
  • ติดต่อ 081 820 8700
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 04:53:26 PM »
ถ้ามีปัญหาเรื่องรถโทรปรึกษาช่างชูอยู่ที่ภูเก็ต ชื่อ แขก อดีตช่างศูนย์ชูบารุลูกน้องพี่พนมบีวาครับ 081 9393446
มีอะไหล่รถซูบารุทั้งรุ่นเก่า-ใหม่บริการครับ โทร.081 8208700
แวะชมรายการอื่นๆได้ที่นี่ >> http://keeshop.blogspot.com

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 09:35:13 AM »
 :bbbear_9: ขอบคุณทุกท่านมากกๆ ครับ

ออฟไลน์ Vip99

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 11:39:35 AM »
 :bbbear_48: +1 อ.เมือง สงขลาครับ