ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามคอขาวอินเตอร์เฉียง ใส่โบออฟ และ แปลงท่อนบนเป็นคอแดง  (อ่าน 1501 ครั้ง)

ออฟไลน์ sirtoey

• *
  • Popular Vote : 0
รบกวนถามหน่อยครับ
ถ้าจะ ใส่โบออฟ ใน เครื่องคอขาวอินเตอร์เฉียงจะดับมั้ยครับ หรือ ต้องทำ แมพ เพราะมี แอร์โฟร์
แล้วอีกอย่าง ถ้ามีอุปกรณ์ท่อนบนคอแดงอยู่จะแปลงเป็นคอแดงอินเตอร์ตรงได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ พอดีมือใหม่ครับ ^^ :bbbear_48:

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
ใส่โบออฟได้ครับไม่ดับครับ ได้ทั้งต่อวนและคายทิ้ง แอร์โฟก็ใส่ปกติ หรือจะทำแมพก็คงต้องหากล่องแล้วแต่ครับ

ส่วนเรื่องแปลงคอไอดี ก็เห็นทำหลายคัน แต่ควรทำอู่ซูที่มีประสบการณ์หน่อยก็ดีครับ จะได้ไม่ต้องวิ่งหลายรอบทำทีเดียวจบ
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ sirtoey

• *
  • Popular Vote : 0
ใส่โบออฟได้ครับไม่ดับครับ ได้ทั้งต่อวนและคายทิ้ง แอร์โฟก็ใส่ปกติ หรือจะทำแมพก็คงต้องหากล่องแล้วแต่ครับ

ส่วนเรื่องแปลงคอไอดี ก็เห็นทำหลายคัน แต่ควรทำอู่ซูที่มีประสบการณ์หน่อยก็ดีครับ จะได้ไม่ต้องวิ่งหลายรอบทำทีเดียวจบ

ขอบคุณครับ ^^ :bbbear_19:

ออฟไลน์ DESP

• EF.
  • *
  • Popular Vote : 3
ผมมีอะไหล่เครื่องเก่าที่ยกลง v.6 คอแดง ครับ
เครื่องใช้งานได้ปกติ เปลี่ยนเพราะชาร์ฟละลายครับ
ถ้าสนใจอยากได้ชิ้นไหน pm. คุยกันได้เลยครับ