Article > Article

สอบถ้าผู้รู้ครับ

<< < (2/2)

mottzad:
ผมได้รถมา เจ้าของเก่าวางเครื่อง BP5 มาพร้อมติดกล่อง E85 มามีตัว control ปรับค่าได้ตั้งแต่ E10 - E85
แต่อย่างอื่นไม่รู้เปลี่ยนไรมาอีกหรือป่าว ลองขับวิ่งนอกเมืองยาวๆ มีสะอึกช่วงถอนคันเร่งช่วง 100-120 พอเหยีบส่งสั่นกระตุก เป็นช่วงๆ วิ่งในเมืองความเร็วไม่เกิน 70 พอขับได้ แต่เหยีบไม่ค่อยออก
เลยลองเปลี่้ยนมาใช้ E20 เป้นช่วงรอบสูงแต่แค่ครางๆ ไม่หนักพอรับได้ เหยียบรอบมาปกติ

mystic:
เอาไอกล่องนั้นออกเถอะครับ แล้ว เอาไปรีแฟลชดีกว่าครับ เดี๋ยวจะมีปัญหาครับ เครื่อง BP5 มัน รีแฟลช ได้แล้วนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version