Article > Article

วางเครื่องใหม่ใน New legacy จะยุ่งยากไหมครับตัวนี้

(1/2) > >>

fasai.water:
เครื่องยนต์ปี 99 อินเตอร์ตรงสายไฟครบมาพร้อมเกียร์ออโต้กล่องเครื่อง+กล่องเกียร์
ต้องดัดแปลงชุดบนมากไหมครับเห็นที่ร้านบอกยกเครื่องเดิมออกวางได้เลย
เดิมผมเป็นเครื่องทวิน 97

New Le gray:
ตามนั้นครับ วางได้เลย แต่ขอให้ของมาครบๆครับ รอคนเคยวางมาตอบอีกที ของผมก็ทวินเหมือนกันครับ

สอบถามอีกหน่อยเพลาหลังจะเข้ากันไหมครับกับเกียร์ออโต้ตัวที่ผมจะวาง กลัวไม่เกียร์หรือเพลาหลังจะพัง

New Le gray:
ต้องดูก่อนนะครับว่า เครื่องที่ได้มาเป็นของรถรุ่นอะไร เพราะอัตราทดเฟืองท้ายของรถแต่ละรุ่นอาจไมเท่ากันครับ เครื่องทวินน่าจะ 4.44 ถ้าเครื่องที่ได้มาเท่ากันก็ใช้ได้ครับ ส่วนเพลากลาง น่าจะ ใช้ด้วยกันได้ครับ

ขอบคุณครับยังไม่ได้ตรวจสอบเลยว่าเท่ากันไหมต้องกลับไปดูแต่รู้ว่าเครื่องยนต์ EJ207 เกียร์ออโต้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version